Gabadinho Mhango
Hellings Frank "Gabadinho" Mhango (an haife shi a ranar 27 ga watan Satumba 1992) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Malawi wanda ke taka leda a kulob din Orlando Pirates na Afirka ta Kudu da kuma tawagar ƙasar Malawi, a matsayin ɗan wasan gaba.
Gabadinho Mhango | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Chiweta (en) , 27 Satumba 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Malawi | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Aikin kulob/Ƙungiya
gyara sasheMhango ya buga wasan ƙwallon ƙafa ga Brave Warriors, Big Bullet, Bloemfontein Celtic, Lamontville Golden Arrows da Bidvest Wits.[1] [2] [3]
A watan Yuni 2019, ya sanya hannu aOrlando Pirates.[4]
Ayyukan kasa
gyara sasheYa buga wasansa na farko a duniya a Malawi a shekarar 2012.[2] A watan Satumban 2012, an kira Mhango cikin tawagar Malawi don buga wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin Afrika da Ghana. [5]A watan Mayun 2013,[6] an ba da sanarwar cewa ba zai buga wasanni biyu na neman shiga gasar cin kofin duniya ba saboda jarrabawar makarantarsa. Mhango ya zura kwallaye biyu a wasan farko da Malawi ta buga da Chadi a ranar 17 ga watan Mayun 2014.[7]
Kwallayensa na kasa
gyara sashe- Kamar yadda wasan ya buga 25 Janairu 2022. Makin Malawi da aka jera farko, ginshiƙin maki yana nuna maki bayan kowace ƙwallon Mhango. [3]
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | 23 Maris 2013 | Sam Nujoma Stadium, Windhoek, Namibia | </img> Namibiya | 1-0 | 1-0 | 2014 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA |
2 | 17 ga Mayu, 2014 | Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi | </img> Chadi | 1-0 | 2–0 | 2015 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
3 | 2–0 | |||||
4 | 31 ga Mayu, 2014 | Stade Omnisports Idriss Mahamat Ouya, N'Djamena, Chadi | 1-3 | 1-3 | ||
5 | 12 Yuni 2016 | Independence Stadium, Windhoek, Namibia | </img> Angola | 1-0 | 3–0 | Kofin COSAFA 2016 |
6 | 2–0 | |||||
7 | 3–0 | |||||
8 | 26 ga Mayu, 2019 | Filin wasa na King Zwelithini, Umlazi, Afirka ta Kudu | </img> Seychelles | 1-0 | 3–0 | 2019 COSAFA Cup |
9 | 28 ga Mayu, 2019 | </img> Namibiya | 1-1 | 2–1 | ||
10 | 2 Yuni 2019 | Filin wasa na Princess Magogo, KwaMashu, Afirka ta Kudu | </img> Zambiya | 1-0 | 2–2 (2–4 | |
11 | 13 Nuwamba 2019 | Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi | </img> Sudan ta Kudu | 1-0 | 1-0 | 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
12 | 31 Disamba 2021 | Prince Abdullah Al Faisal Stadium, Jeddah, Saudi Arabia | </img> Comoros | 1-0 | 2–1 | Sada zumunci |
13 | 14 ga Janairu, 2022 | Kouekong Stadium, Bafoussam, Kamaru | </img> Zimbabwe | 1-1 | 2–1 | 2021 Gasar Cin Kofin Afirka |
14 | 2–1 | |||||
15 | 25 ga Janairu, 2022 | Ahmadou Ahidjo Stadium, Yaounde, Kamaru | </img> Maroko | 1-0 | 1-2 | Gasar Cin Kofin Afirka 2021 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ Gomezgani Zakazaka (21 July 2012). "Gabadinho Mhango making huge impact for BB". Nation Online. Archived from the original on 19 April 2013.
- ↑ 2.0 2.1 "Gabadinho Mhango". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 16 October 2018.
- ↑ 3.0 3.1 Gabadinho Mhango at Soccerway. Retrieved 16 October 2018.
- ↑ "Orlando Pirates signal their intentions with Gabadinho Mhango signing". TimesLIVE.
- ↑ Frank Kandu (1 September 2012). "Malawi hot-shot Gabadini Mhango earns trip to Ghana". BBC Sport. British Broadcasting Corporation.
- ↑ Frank Kandu (7 May 2013). "Exam stops play for Malawi striker Mhango". BBC Sport. British Broadcasting Corporation.
- ↑ 2015 Nations Cup: Malawi begin with victory". BBC Sport. British Broadcasting Corporation. 17 May 2014.