Ferdinand Alexandre Coly (an haife shi ranar 10 ga watan Satumban 1973) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan baya.

Ferdinand Coly
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 10 Satumba 1973 (50 shekaru)
ƙasa Senegal
Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  FC Libourne (en) Fassara1993-1994290
Poitiers FC (en) Fassara1993-1996
LB Châteauroux (en) Fassara1996-1999918
R.C. Lens (en) Fassara1999-2003642
  Senegal national association football team (en) Fassara2000-2007480
Birmingham City F.C. (en) Fassara2002-200210
A.C. Perugia Calcio (en) Fassara2003-2005412
  Parma Calcio 1913 (en) Fassara2005-2008562
 
Muƙami ko ƙwarewa fullback (en) Fassara
Nauyi 79 kg
Tsayi 180 cm

Sana'a gyara sashe

An haifi Coly a Dakar Ya koma Faransa lokacin yana ɗan shekara 7. Ya buga dukkan wasannin Senegal a gasar cin kofin duniya ta FIFA 2002. Bayan ya taka rawar gani a gasar, ya tashi daga RC Lens zuwa Birmingham City a matsayin aro. Amma wannan ya tabbatar da zama matalauta aiki motsi kamar yadda ya sanya na farko a gasar cin kofin FA da Fulham sannan kuma ya gudanar da bayyanar Premiership guda ɗaya kawai, da Arsenal. Coly ya bar Birmingham a lokacin rani 2003 sannan ya koma Perugia. A farkon kakarsa tare da kulob ɗin Italiya (2003-04), ya buga wasanni 11 amma bai taɓa burge shi sosai ba. Ya shafe 2004 – 05 a Seria C (ƙungiyar ta sauko ta hanyar buga wasanni zuwa Serie B sannan ta sha wahala "wani faɗuwa", wannan lokacin a cikin kotuna), ya buga wasanni 29 kuma ya zira ƙwallaye biyu. A lokacin rani na shekarar 2005 ya yi tafiya zuwa Serie A gefen Parma, inda ya kasance na yau da kullum.

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe