Fatima DJibo Sidiƙou
Fatima Djibo Sidikou jami'ar diflomasiyyar Nijar ce. Ta yi aiki a muƙaman diflomasiyya daban-daban a Amurka da kuma ofishin Majalisar Ɗinkin Duniya a Geneva, a halin yanzu ita ce jakadiyar Nijar a Senegal.
Fatima DJibo Sidiƙou | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | mace |
Ƙasar asali | Nijar |
Suna | Fatima |
Shekarun haihuwa | 20 century |
Mata/miji | Maman Sambo Sidiƙou |
Harsuna | Jamusanci |
Sana'a | Mai wanzar da zaman lafiya |
Muƙamin da ya riƙe | ambassador of Niger to Senegal (en) |
Sana'a
gyara sasheSidikou ta fara shiga ma'aikatar harkokin wajen ƙasar ne a shekarar alif 1983.[1]
Daga shekarar 2002 zuwa shekarar 2012 ta yi aiki a ofishin jakadancin Nijar da ke Amurka, inda ta yi aiki a matsayin mai ba da shawara ta farko da mai ba da shawara.[1][2] Ta kuma taimaka wajen wakiltar Nijar a UNESCO daga shekarar 2007 zuwa 2012.[1]
Ta zama shugabar ƙungiyar makiyaya ta Nijar a shekarar 2012. A shekara mai zuwa, ta karɓi jagorancin Sakatariyar Dindindin ta Tsarin Karkara, wanda ke tallafawa masu noma.[3]
An naɗa Sidikou wakilcin dindindin na Nijar a ofishin Majalisar Ɗinkin Duniya a Geneva a shekarar 2015.[1] Ta kuma yi aiki a lokaci guda a matsayin jakadiyar Nijar a Switzerland, Austria, da Liechtenstein.[1][4]
A shekarar 2019, ta gaji marigayi Hassane Kounou a matsayin jakadan Nijar a Senegal.[5][6][7][8]
Rayuwa ta sirri
gyara sasheBafullatana, Sidiƙou ƴan ƙabilar makiyaya ce a arewacin Nijar.[3] Ta auri ma'aikacin diflomasiyya Maman Sambo Sidikou.[9][10] Suna da yara biyu.[11]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-02-19. Retrieved 2023-03-05.
- ↑ http://www.allgov.com/officials/sidikou-maman-s?officialid=29552
- ↑ 3.0 3.1 https://www.eda.admin.ch/eda/en/fdfa/fdfa/aktuell/news.html/content/deza/en/meta/news/2013/10/9/interview-mit-fatima-sidikou
- ↑ https://www.vindobona.org/article/meet-the-new-ambassador-of-the-republic-of-niger-to-austria-he-ms-fatima-sidikou
- ↑ http://www.lesahel.org/diplomatie-lambassadeur-du-niger-au-senegal-presente-ses-lettres-de-creances-au-president-macky-sall/
- ↑ https://www.niameyetles2jours.com/la-gestion-publique/politique/1001-3333-ces-nouveaux-ambassadeurs-du-niger-nommes-aux-etats-unis-au-senegal-et-en-afrique-du-sud
- ↑ http://www.anp.ne/index.php/article/communique-du-conseil-des-ministres-du-vendredi-28-decembre-2018
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2021-05-18. Retrieved 2023-03-05.
- ↑ http://www.allgov.com/news?news=844121
- ↑ https://washingtonlife.com/2014/10/07/feature-do-you-know-embassy-row/
- ↑ "Kwafin ajiya" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2023-03-05. Retrieved 2023-03-05.