Eucharia Okwunna

Yar'siyasa a Najeriya

Eucharia Azodo Okwunna (an haife ta a ranar 3 ga watan Nuwamba 1961) 'yar siyasar Najeriya ce. Ta kasance mamba a jam'iyyar People's Democratic Party da kuma majalisar wakilai. A shekarar 2015, ta kasance ɗaya daga cikin 'yan majalisar dattawan Najeriya mata 21.

Eucharia Okwunna
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

ga Yuni, 2015 - ga Yuni, 2019
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

ga Yuni, 2011 - ga Yuni, 2015
Rayuwa
Haihuwa Aguata, 3 Nuwamba, 1961 (63 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa People's Democratic Party (en) Fassara

Rayuwa da aiki

gyara sashe

An haifi Okwunna a shekara ta 1961. An zaɓe ta a shekara ta 2003 sannan ta sake zaɓe a shekarar 2007 [1] zuwa majalisar dokokin jihar Anambra, inda ta zama shugabar majalisar. [2] Ita ce mace ta farko da ta rike wannan muƙami da aka zaɓa. [1]

An zaɓe Okwunna a matsayin 'yar takarar jam'iyyar People's Democratic Party zuwa majalisar wakilai a shekarar 2011. A shekarar 2015, ta kasance ɗaya daga cikin mata goma sha biyar kuma ɗaya daga cikin goma daga jam'iyyar People's Democratic Party zuwa majalisar wakilai ta 8 ta ƙasa, inda ta wakilci Aguata. Sauran matan PDP sun haɗa da Nnenna Elendu Ukeje, Sodaguno Festus Omoni, Nkeiruka Onyejeocha, Rita Orji, Evelyn Omavovoan Oboro, Beni Butmaklar Langtang, Omosede Igbinedion Gabriella, Stella Obiageli Ngwu, da Fatima Binta Bello. [3]

Okwunna ta shafe shekaru takwas a majalisar wakilai kafin ta yanke shawarar tsayawa takarar majalisar dattawa a shekarar 2018, don wakiltar Anambra ta Kudu. [1] Ta kasance sanata a jam'iyyar PDP a shekara ta 2019 kuma ɗaya daga cikin mata 21 a majalisar dattawan Najeriya. [4]

Rayuwa ta sirri

gyara sashe

Okwunna ta auri Betrand Azodo. [5] Suna da ’ya’ya huɗu manya, kuma kakarta ce. [5]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 1.2 "Eucharia Azodo eyes the Red Chamber". The Sun Nigeria. 7 July 2018. Retrieved 5 May 2020. Cite error: Invalid <ref> tag; name "red" defined multiple times with different content
  2. "Celebrities 28 04 13". Issuu. Retrieved 5 May 2020.
  3. Jimoh, Abbas (6 June 2015). "Women of the 8th National Assembly". Daily Trust. Retrieved 6 May 2020.[dead link]
  4. "Meet the 21 Female Elected Senator & House Of Reps. Members In Nigeria ⋆". herald.ng. 27 April 2015. Retrieved 12 August 2020.
  5. 5.0 5.1 "Hon. Eucharia Okwunna biography, net worth, age, family, contact & picture". manpower.com.ng. Retrieved 5 May 2020.