Ellen Galford
Ellen Galford marubuciya ce ɗan asalin ƙasar Scotland.An haife ta a Amurka kuma ta yi hijira zuwa Burtaniya a cikin 1971,bayan ɗan gajeren aure a birnin New York.Ta fito a tsakiyar 1970s.Ta zauna a Glasgow da London kuma yanzu tana zaune a Edinburgh tare da abokin aikinta.Bayahudiya ce.[1] [2] Ayyukanta sun haɗa da litattafan madigo guda huɗu:
- Moll Cutpurse, Tarihinta na Gaskiya (1984)
- Gobarar Amarya (1986)
- Sarauniya ta zo (1990)
- Dyke da Dybbuk (1993)
Ellen Galford | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 20 century |
ƙasa | Birtaniya |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | Marubuci |
Kyaututtuka |
Galford ya shiga cikin yin rikodin tarihin al'ummar LGBT na Edinburgh don Tunawa Lokacin aikin.
Kyauta
gyara sashe- Wanda ya lashe lambar yabo ta Adabin Lambda na 1994 don Mafi kyawun Madigo da Humor na Luwaɗi
- Gay,Lesbian, da Bisexual Award don wallafe- 1995
- Labarin almara