Clotilde Essiane
Clotilde Essiane aka Junior [1] (an haife ta a ranar 6 ga watan Agusta 1985) [2] 'yar wasan dambe ce 'yar Kamaru, mixed martial artist kuma 'yar wasan ƙwallon ƙafa mai ritaya, [3] wacce a halin yanzu ke zaune a Johannesburg, Afirka ta Kudu. [4]
Clotilde Essiane | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Yaounde, 6 ga Augusta, 1985 (39 shekaru) |
ƙasa | Kameru |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa, boxer (en) da mixed martial arts fighter (en) |
Mahalarcin
| |
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Aikin ƙwallon ƙafa
gyara sasheAyyukan kulob
gyara sasheEssiane ta zira kwallaye 17 a kulob ɗin TKC na Kamaru a shekarar 2004. [3] A watan Oktoban 2006, an yi mata rajista a matsayin 'yar wasa a kulob ɗin Las Vegas na Equatorial Guinean. [1]
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheEssiane za ta buga wa tawagar ƙasar Kamaru wasa a Gasar Cin Kofin Mata ta Afirka ta shekarar 2004, amma ta rasa shi saboda rauni a cinyarta ta hagu. [3] Shekaru biyu bayan haka, Equatorial Guinea ta ba ta damar buga wa tawagar ta ƙasa wasa.
Kwallayen ƙasa da ƙasa
gyara sasheMaki da sakamako ne suka jera kwallayen da Equatorial Guinea ta ci a farko
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | 28 Oktoba 2006 | Oleh, Delta, Nigeria | Nijeriya</img> Nijeriya | 2-2 | 2–4 | Gasar Cin Kofin Mata ta Afirka ta 2006 |
2 | 3 Nuwamba 2006 | Oghara Township Stadium, Oghara, Nigeria | Samfuri:Country data ALG</img>Samfuri:Country data ALG | 3–3 | ||
3 | 3-3 | |||||
4 | 11 Maris 2007 [5] | Filin wasa na Caledonian, Pretoria, Afirka ta Kudu | Afirka ta Kudu</img> Afirka ta Kudu | 1-1 [6] | 2–4 | Gasar Cin Kofin Mata ta CAF ta 2008 |
5 | 2-2 [6] |
Aikin Mixed martial arts
gyara sasheA shekarar 2016, Essiane ta doke Bunmi Ojewole daga Najeriya da Rushda Mallick da Ansie Van Der Marwe, dukkansu daga Afirka ta Kudu.
Aikin dambe
gyara sasheEssiane ta wakilci Kamaru a gasar Commonwealth ta 2018 kuma ita ce mai rike da tuta a faretin ƙasashe yayin bikin buɗe gasar. Ta yi rashin nasara a hannun Tammara Thibeault daga Kanada a gasar matsakaicin nauyi ta mata ta kwata-kwata. [2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 "5e CAN féminine: la sélection equato-guinéenne" (in French). RFI. 30 October 2006. Retrieved 3 May 2018.CS1 maint: unrecognized language (link) Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "RFI" defined multiple times with different content - ↑ 2.0 2.1 "Boxing | Athlete Profile: Clotilde ESSIANE". Gold Coast 2018 Commowealth Games. Archived from the original on 3 May 2018. Retrieved 3 May 2018. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "CG2018" defined multiple times with different content - ↑ 3.0 3.1 3.2 Moadougou, Priscille G. (5 November 2004). "Cameroun: Clotilde Essiane : Mains de velours, poings de fer" [Cameroon: Clotilde Essiane: velvet hands, iron fists]. CAMLIONS.COM (in French). Retrieved 3 May 2018.
The best female boxer in the 75 kg is also a footballer.
CS1 maint: unrecognized language (link) Cite error: Invalid<ref>
tag; name "CAM" defined multiple times with different content - ↑ "Clotilde "Junior" Essiane". LFS. Archived from the original on 6 July 2019. Retrieved 3 May 2018.
- ↑ "Live Scores - Equatorial Guinea - Women's - Matches (2007)". FIFA.com. Archived from the original on April 30, 2018.
- ↑ 6.0 6.1 Ndibi, Kushatha (12 March 2007). "DRC referee blows up a storm". Retrieved 3 May 2018.