Boukary Adji
Boukary Adji (1939[1] - 4 Yuli 2018) ɗan siyasar Nijar ne.Ya zama Fira Ministan Nijar daga 30 ga Janairu 1996 zuwa 21 ga Disamba 1996.[2]
Boukary Adji | |||||
---|---|---|---|---|---|
30 ga Janairu, 1996 - 21 Disamba 1996 ← Hama Amadou - Amadou Cissé →
14 Nuwamba, 1983 - 20 Nuwamba, 1987 ← Moussa Tondi (en) | |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | Tanout, 1939 | ||||
ƙasa | Nijar | ||||
Mutuwa | Niamey, 4 ga Yuli, 2018 | ||||
Makwanci | Muslim cemetery of Yantala (en) | ||||
Karatu | |||||
Thesis director | Sylviane Guillaumont Jeanneney (en) | ||||
Harsuna | Faransanci | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa da bank manager (en) |
Tarhi
gyara sasheAn haifi Adji a Tanout a Sashen Zinder. Ya yi karatu a ƙasar Poland kan tallafin karatu da ya samu a shekarar 1963, sannan a jami'ar Abidjan da kuma cibiyar nazarin harkokin kuɗi da banki da ke birnin Paris.
Nasarori
gyara sasheAn naɗa shi Darakta a ma’aikatar tsare-tsare a farkon shekarun 1970 kuma ya zama Daraktan Babban Bankin Yammacin Afirka (BCEAO) na Nijar.[1] A cikin gwamnati mai suna a ranar 14 ga Nuwamba 1983, an naɗa shi Ministan Kuɗi,[3][4] wanda a cikinsa ya ci gaba har zuwa bayan mutuwar 1987 Seyni Kountché.[1][4] Daga baya ya zama Mataimakin Gwamna na BCEAO.
An naɗa shi Firaminista bayan Ibrahim Baré Mainassara ya kwace mulki a watan Janairun 1996 da sojoji suka yi juyin mulki.
Mutuwa
gyara sasheYa rasu a Yamai a ranar 4 ga Yuli, 2018.
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 https://www.afrique-express.com/
- ↑ https://www.britannica.com/eb/article-9113865/NIGER
- ↑ http://www.finances.gouv.ne/index.php/le-ministere/historique/photos-des-ministres
- ↑ 4.0 4.1 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2007-09-27. Retrieved 2023-03-01.