Babcock International ya bi diddigin tarihinsa zuwa shekarun 1800 da manyan masana'antun masana'antar Babcock & Wilcox na Amurka . A cikin shekarun 1870 da 1880, kamfanin, bayan ya yanke shawarar faɗaɗa ƙasashen duniya, ya haɓaka sawun farko a kasuwar Burtaniya, yana mai da hankali kan birane kamar Glasgow, Scotland . A ranar 9 ga Afrilu shekara ta 1891, Babcock & Wilcox ya zaɓi kafa wani keɓaɓɓen kuɗi (wanda aka fi sani da £ 250,000 da farko) kamfanin Biritaniya, wanda ake kira Babcock & Wilcox Ltd. Membobin kwamitin farko na kamfanin na Burtaniya sun haɗa da sanannen injiniyan gine -ginen Scottish Sir William Arrol da Andrew Stewart, na Lanarkshire na tushen bututun ƙarfe A & J Stewart & Menzies, daga baya Stewarts & Lloyds .

Babcock International
Bayanai
Iri enterprise (en) Fassara da public company (en) Fassara
Masana'anta electrical industry (en) Fassara
Ƙasa Birtaniya
Aiki
Ƙaramar kamfani na
Ma'aikata 25,000
Mulki
Shugaba Michael Turner (en) Fassara
Babban mai gudanarwa Archie Bethel (en) Fassara
Hedkwata Landan
Tsari a hukumance public limited company (en) Fassara
Mamallaki na
VT Group (en) Fassara
Financial data
Haraji 3,180,000,000 $ (2018)
Stock exchange (en) Fassara London Stock Exchange (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1891
Founded in Landan

babcockinternational.com

Bayan kafuwarta, an ayyana yanayin aikin kamfanin na Burtaniya a matsayin 'duniya ban da Arewacin Amurka da Cuba', wanda shine keɓaɓɓen kasuwancin Babcock & Wilcox na Amurka. An fara a shekara ta 1885, B & W ta tururi boilers da aka kerarre a cikin Singer Manufacturing Company ta Kilbowie Works a Clydebank kusa Glasgow. [1] A kusa da wannan lokacin, mai ƙirƙira kuma ɗan kasuwa Isaac Singer ya kasance mai mahimmanci kuma mai tasiri a cikin kasuwancin.

A cikin shekara ta 1895, Babcock & Wilcox Ltd sun buɗe sabon ayyukan aikin tukunyar jirgi, dangane da 33 acres (130,000 m2) shafin Porterfield Forge a gefe na Kogin Clyde kusa da Renfrew . A cikin shekara ta 1900, kamfanin ya sami fam miliyan 1.57 na saka hannun jari, wanda aka yi amfani da shi don ba da kuɗin faɗaɗa kasancewar sa ta duniya ta hanyar ayyukan haɗin gwiwa na ƙasashen waje da yawa. A lokacin shekara ta 1913, B&W ya fara sa hannu tare da Rosyth Dockyard bayan ya ci nasara a ƙoƙarin gina injin samar da tururi a wurin; wannan kasantuwar ta kasance farkon farawa ga babban hannun da kamfanin ke da shi a ɓangaren gyaran jirgin. [2]

A lokacin Yaƙin Duniya na ɗaya da Yaƙin Duniya na Biyu, B&W ya kasance babban mai ba da gudummawa ga tsarin tsaron Biritaniya. A cikin shekara ta 1940, yawan ma'aikata a Renfrew ya kai kusan 10,000. A zamanin bayan yaƙi, kera da goyan bayan kayan aikin tsaro ya ci gaba da kasancewa yanki mai mahimmanci na kasuwanci da kamfani.

A cikin karni na ashirin, B&W ya kasance babban mai samar da tukunyar jirgi don tashoshin wutar lantarki . A cikin shekara ta 1960, kamfanin ya shiga cikin ci gaban tashoshin makamashin nukiliya na Burtaniya. B&W kuma ya ci gaba da haɓaka duniya, gami da cikin kasuwar Arewacin Amurka; shekara ta 1979, ana danganta kamfanin na Arewacin Amurka don samar da kashi ɗaya bisa uku na jimlar tallace-tallace (fam miliyan 844) da fiye da rabin ribar kasuwancin gaba ɗaya. [2] A waccan shekarar, Babcock & Wilcox Ltd an sake masa suna Babcock International Ltd.

A shekara ta 1982, Babcock International an yi iyo a kan Kasuwar Hannun Jari ta London, ta zama Babcock International PLC . A kusa da wannan lokacin, an sake canza sunan kamfanin na Babcock & Wilcox (Operations) Ltd Babcock Power Ltd ; wannan rarrabuwa ta zama Babcock Energy Ltd. A shekara ta 1985, yawan da Babcock International ya samu ya kai fam biliyan 1.1; rassansa sun tsunduma cikin ayyukan kasuwanci da ayyukan a duk faɗin duniya, galibi suna mai da hankali kan ayyukan kwangila . Kasuwancin sarrafa kayansa, wanda ba shi da fa'ida tun daga shekara ta 1970, ya kasance yana fuskantar sake fasalin ƙoƙarin da asarar aiki a cikin wannan lokacin.

A shekara ta 1987, Babcock ya haɗu da kamfanin injiniyan kishiya FKI Electricals plc, ya kafa FKI Babcock PLC . Ba da daɗewa ba bayan haka, sabon haɗin gwiwar babban ofishin kamfanin a London da fiye da dozin guda biyu an rufe, wanda ya haifar da asarar kusan ayyuka 6,000, sama da rabin waɗannan da ke zaune a Biritaniya, ya rage yawan ma'aikata zuwa ƙasa da 30,000. An sayi injiniyoyi da kasuwancin sufuri da yawa a wannan lokacin. A watan Agustan shekara ta 1989, FKI Babcock PLC ya ragu don ƙirƙirar Babcock International Group PLC da FKI plc . [2]

Sabuwar Babcock International mai zaman kanta ba da daɗewa ba ta shiga sayayya da yawa. A cikin Afrilu shekara ta 1992, kamfanin ya sayi ɗan kwangilar masana'antar makamashi ta Gabas ta Tsakiya King Wilkinson . A waccan shekarar, an kuma sami Consilium na kula da kasuwancin jirgin ruwa zuwa gabar teku na Sweden. A lokacin shekara ta 1994, Babcock ya sami babban haɗin gwiwar Thorn EMI na kashi 35 cikin ɗari na Rosyth Dockyard, wanda ya haifar da ƙirƙirar Babcock Rosyth Defense . A cikin wannan shekarar, kasuwancin sarrafa kayan Babcock, wanda ke tsakiyar Jamus, an sake tsara shi kuma an sake masa suna a matsayin Babcock Materials Handling . [2]

Bayan yin rikodin asarar fam miliyan 42 ga kasuwancin a shekara ta 1994, wanda aka danganta shi da rarrabuwar wutar lantarki da sakamakonsa daga kwangila a tashar wutar lantarki ta Drax, Babcock International ya mayar da martani ta hanyar gujewa manyan kwangiloli, sai dai idan haɗarin da ke tattare da hakan yana kasancewa. raba tare da sauran abokan hulɗa. Bugu da ƙari, kasuwancin ya yanke shawarar cewa zai kawar da kasuwancin sa mai haɗari gaba ɗaya. Daga cikin sauran canje -canjen, ayyukan Babcock International a Rosyth sun yi tasiri sosai, ana tura su zuwa ga ƙungiyoyin farar hula, kamar masana'antar mai . [2] A ƙarshen shekara ta 1996, Babcock ya sayi Rosyth daga Ma'aikatar Tsaro akan farashin fan miliyan 21. [2]

A shekara ta 1995, a 75% gungumen azaba, a cikin tukunyar jirgi masana'antu da makamashi da sabis ayyuka (asali da zuciyar kasuwanci na Babcock), ta nan da aka sani da Babcock Energy Ltd, aka sayar zuwa Mitsui Engineering & Shipbuilding na Japan, kuma ya zama Mitsui Babcock Energy Ltd. A watan Nuwamba shekara ta 2006, Mitsui ya sayar da kamfanin ga Doosan Heavy Industries & Construction wani kamfani na kamfanin Doosan na Koriya ta Kudu : a wancan lokacin an sake wa kamfanin suna Doosan Babcock Energy Ltd. A watan Satumba na shekara ta 2009, mai kera turbin tururi na Czech, Skoda Power, ya zama wani ɓangare na Doosan Babcock Energy Ltd; daga baya an sake sanya wa wannan kamfani suna Doosan Power Systems Ltd a shekara ta 2010.

A cikin shekara ta 2000, Babcock ya yanke shawarar yanke shawara don ƙaura daga masana'anta zuwa kulawa da tallafawa mahimman kayan aiki da kayan aikin abokan ciniki. Da yake nuna canji mai nasara a cikin dabarun dabarun kamfanin, a shekara ta 2002 Babcock an sake tsara shi daidai akan Kasuwancin hannun jari na London daga 'Injiniya' zuwa 'Sabis na Tallafi'.

A ranar 19 ga Yuni,shekara ta 2002, kamfanin ya sami Sabis na Group Group International Ltd, mai ba da sabis na tallafi a cikin tsaro da kasuwannin farar hula. Ta yi nasara ga Peterhouse Group plc, kuma a ranar 18 ga Yuni shekara ta 2004, an ba da sanarwar tayin ba tare da wani sharadi ba saboda sama da kashi 50% na hannun jarin. [3] A ranar 30 ga Satumba shekara ta 2004, ta sami Turner da Abokan hulɗa, mai ba da sabis na ƙwararru ga masana'antar sadarwa. [3]

A ranar 9 ga Mayu shekara ta 2006, ta ci gaba da mallakar Alstec Group Ltd, mai sarrafa sabis na nukiliya da tashar jirgin sama, kuma a ranar 13 ga Yuni shekara ta 2006, ta sayi manyan layukan wutar lantarki da kasuwancin wayoyin salula na ABB Afirka ta Kudu (Pty). A ranar 10 ga Mayu, shekara ta 2007, 19 An sanya sabbin hannayen jari miliyan guda don tara kudaden siye, kuma a ranar 28 ga Yuni shekara ta 2007, ta sami Devonport Management Limited, masu gudanar da jirgin ruwa na nukiliya na Devonport Dockyard da tasoshin jirgin ruwa da Appledore Shipbuilders .

A ranar 25 ga Yuli, shekara ta 2007, Gwamnatin Burtaniya ta ba da sanarwar cewa Hadin gwiwar Jirgin Sama, wanda Babcock International ke cikin sa, zai gudanar da taron ƙarshe na sabbin masu jigilar jirage biyu na Rundunar Sojojin Ruwa a Rosyth Dockyard. A ranar 7 ga Agustan shekara ta 2007, yarda don siyan International Nuclear Solutions PLC ya kai kashi 58.9% na hannun jarin da aka bayar, sannan aka kammala kwace.

A ranar 22 ga Afrilu shekara ta 2008, don ƙara ƙarfafa alama a sashin Nukiliya da sashin tallafin jirgin ruwa, Babcock ya sayi Strachan & Henshaw daga Ƙungiyar Weir a kan £ 65m; a lokacin ma'amala, kamfanin yana da ƙwarewar sama da shekaru hamsin a cikin sarrafa kayan mutunci. A watan Satumba shekara ta 2009, Babcock ya mallaki sashen kasuwanci na Hukumar Makamashin Atomic UK, UKAEA Ltd; wannan siyan ya ƙara ƙwarewar Babcock na fasahar nukiliya, yana kawo ƙarin ƙwarewa a cikin rarrabuwa na sharar gida, lalata manyan wuraren haɗari, ƙullawa da adana kayan haɗari da safarar sharar gida. Yarjejeniyar ta kuma ba Babcock matsayinsa na farko na Tier 1 na aiki a cikin kasuwar nukiliyar farar hula da alaƙar kai tsaye tare da Hukumar Bayar da Makamashin Nukiliya, tare da cika matsayin ta Tier na 1 da ke cikin kasuwar makaman nukiliya na soja. [4]

A cikin Maris shekara ta 2010, Babcock ya sami VT Group akan £ 1.32bn ko 750p rabo; kamfanin ya bayar da kashi 361.6p a cikin tsabar kudi, kazalika 0.7 sabbin hannun jarin Babcock ga kowane rukunin Rukunin VT. Sayen, wanda aka kammala a ranar 8 ga Yuli shekara ta 2010, ya ƙirƙiri ƙungiyar haɗin gwiwa ta tsaro da sabis na tallafi wanda kowace shekara ke tara tallace -tallace na £ 3bn kuma yana da ma'aikata sama da 25,000, waɗanda galibi tushensu ne a Biritaniya da Amurka. Sakamakon hadewar, Babcock ya karbi kwangilar gudanar da Sabis na Sadarwar Sadarwar Tsaro a madadin Ma’aikatar Tsaro ; an ba da wannan kwangilar ne ga VT Merlin Communications a shekara ta 2003, na tsawon shekaru goma sha biyar.

A cikin Maris shekara ta 2014, an ba da sanarwar cewa Babcock ya amince ya mallaki Avincis Group gabaɗaya, gami da rukunin Bond Aviation Group, a musayar £ 1.6 biliyan. Daga baya an sake yiwa tsoffin rukunin Avincis suna a ƙarƙashin sunan Babcock a cikin Janairu shekara ta 2015. A cikin Yuli shekara ta 2013, sashen Sabis na Tallafi na Babcock ya sami Conbras Serviços Técnicos de Suporte LTDA a Brazil don yin la'akari da tsabar kuɗi na fan miliyan 18.2 tare da jinkirta yin la'akari da fam miliyan 4.4.

A cikin Afrilu shekara ta 2014, Babcock Dounreay Partnership (BDP), wani kamfani na Babcock International Group PLC (50%), CH2M Hill (30%) da URS (20%) an zaɓi su a matsayin waɗanda aka fi so kuma daga ƙarshe sun ba da kwangilar £ 1.6bn ta Hukumar da ke sarrafa makaman nukiliya don gudanarwa da yanke tashar nukiliyar Dounreay a Scotland. A cikin Nuwamba shekara ta 2014, an sanya wa Babcock suna a matsayin gwaminatin Burtaniya da ta fi son siyan filin gyaran ƙasa da kasuwancin ƙungiyar Taimako na Tsaro, babbar hukuma da asusun ciniki na Ma'aikatar Tsaro. An kammala siyarwa da canja wurin Babcock a ranar 1 ga Afrilu shekara ta 2015.

A cikin shekara ta 2010, kamfanin ya kulla kwangiloli da yawa na sojan ruwa. A watan Mayun shekara ta2012, Ma'aikatar Tsaro ta ba Babcock kwangilar fan miliyan 15 don tallafa wa ƙirar jiragen ruwan da ke ɗauke da makamin nukiliya na Ƙasar Ingila na gaba. A watan Agustan shekara ta 2014, Babcock ya fitar da wata sanarwa da ke bayyana cewa za a yi asarar ayyukan yi a HMNB Clyde idan Scotland za ta jefa ƙuri'ar neman 'yancin kai a zaben raba gardama na 2014 . A cikin Oktoba shekara ta 2014, duka Babcock da BAE Systems sun sami kwangiloli daga Ma'aikatar Tsaro wanda yakai jimlar £ 3.2 biliyan don kula da jiragen ruwan yaƙin Burtaniya, jiragen ruwa na ruwa da sansanonin sojan ruwa na shekaru biyar masu zuwa.

A shekara ta 2018 da shekara ta 2019, Babcock International ya yi watsi da ci gaban da ba a nema ba ta hanyar sabis na jama'a Serco don haɗa kasuwancin biyu tare. Kwamitin Babcock ya ki amincewa da shawarwarin hadewar, bayan an bayar da rahoton cewa ya gano shawarar ba ta da inganci. An ba da rahoton cewa, Rupert Soames, Babban Jami'in Serco, ya ci gaba da sha'awar daidaita ayyukan tsaro na kamfaninsa da na Babcock.

A lokuta da yawa a shekara ta 2019 da farkon shekara ta 2020, Babcock ya ba da gargadin riba, wanda kamfanin ya danganta da koma baya a cikin umarni na gwamnati da batutuwan da ke tattare da sashin jirgin sama, wanda ya buƙaci £ 85m rubutown a kan haya don jirgi mai saukar ungulu na Tekun Arewa. A cikin watan Fabrairu shekara ta 2020, an ba da rahoton cewa kamfanin yana tunanin ficewa daga ɓangaren jirgin mai saukar ungulu a tsakanin gasa mai ƙarfi; Babcock ya riga ya rage jiragen Sikorsky S-92 da Eurocopter EC225 Super Puma daga 15 zuwa jirage masu saukar ungulu bakwai da 13 zuwa jirage masu saukar ungulu guda bi da bi. Hukuncin da kamfanin ya yanke na rage yawan kayayyakinsa na S-92 ya sa masana'anta Sikorsky ta kai Babcock kara saboda kin karbar isar da sassan da aka ba da umarni a shekara ta 2011. A cikin watan Afrilu 2021, a matsayin wani ɓangare na shirin sake fasalin fasali mai yawa, Babcock ya ba da sanarwar cewa zai sayar da layukan kasuwancinsa da yawa, wanda ya haifar da asarar ayyuka 1,000 (850 wanda zai kasance a Burtaniya); a matsayin wani bangare na wannan, kamfanin zai sayar da sashen jigilar sufurin jiragen sama na mai da iskar gas ga Rukunin CHC .  

Manazarta

gyara sashe
  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named established
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 2.4 2.5 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named fund hist
  3. 3.0 3.1 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named UKBP
  4. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named ukaea