Aurora Galli
Aurora Galli (an haife ta a ranar 13 ga watan Disamba na shekara ta 1996) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Italiya wacce ke taka leda a matsayin ƴar wasan tsakiya a ƙungiyar Everton ta Super League ta mata [1] da kuma tawagar ƙasar Italiya .
Aurora Galli | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Milano, 13 Disamba 1996 (27 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Italiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Italiyanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 168 cm |
Ayyuka
gyara sashe[2][3] ta buga wa Italiya wasa a gasar cin kofin mata ta UEFA ta Shekara ta 2017. [4] ranar 28 ga watan Yulin Shekara ta 2021, Galli ta sanya hannu a Everton, ta hanyar yin hakan ta zama Ƴar wasan Italiya ta farko da ta sanya hannu ga kulob ɗin Super League na mata, da kuma ƴar wasan kwallon ƙafa ta Italiya ta fara buga wasan ƙwallon ƙafa na ƙwararru bayan sauyawa zuwa ƙwarewar Super League na Mata a cikin shekara ta 2018.
A ranar 2 ga Maris Na shekara ta 2022, Galli ta zira kwallaye na farko a Super League na mata ga Everton a kan Aston Villa . [5]
Ƙididdigar aiki
gyara sasheƘasashen Duniya
gyara sashe- As of match played 31 October 2023
Ƙungiyar ƙasa | Shekara | Aikace-aikacen | Manufofin |
---|---|---|---|
Italiya | 2015 | 1 | 0 |
2016 | 7 | 0 | |
2017 | 8 | 0 | |
2018 | 9 | 0 | |
2019 | 19 | 5 | |
2020 | 5 | 1 | |
2021 | 2 | 0 | |
2022 | 10 | 0 | |
2023 | 5 | 0 | |
Jimillar | 66 | 6 |
- Scores da sakamakon sun lissafa burin Italiya na farko, shafi na ci yana nuna ci bayan kowane burin Galli.
A'a. | Ranar | Wurin da ake ciki | Abokin hamayya | Sakamakon | Sakamakon | Gasar | Ref. |
---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | 4 Maris 2019 | AEK Arena, Larnaca, Cyprus | Samfuri:Country data THA | 3–0 | 4–1 | Kofin Mata na Cyprus na 2019 | |
2 | 29 ga Mayu 2019 | Filin wasa na Paolo Mazza, Ferrara, Italiya | Samfuri:Country data SWI | 1–0 | 3–1 | Abokantaka | |
3 | 14 Yuni 2019 | Filin wasa na Auguste-Delaune, Reims, Faransa | Samfuri:Country data JAM | 4–0 | 5–0 | Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2019 | |
4 | 5–0 | ||||||
5 | 25 Yuni 2019 | Filin wasa na Mosson, Montpellier, Faransa | China PR | 2–0 | 2–0 | ||
6 | 22 ga Satumba 2020 | Cibiyar Horar da FA ta Bosnia da Herzegovina, Zenica, Bosnia da Hersegovina | Samfuri:Country data BIH | 1–0 | 5–0 | Gasar cin kofin mata ta UEFA ta 2022 |
Daraja
gyara sasheHasumiyoyi
- Super Cup na Mata na Italiya: 2013
Juventus
- Jerin A: 2017–18-18, 2018–19-19, 2019–20-20, 2020–21-21
- Kofin Italiya: 2018–19-19
- Supercoppa Italiana: 2019, 2020–21-21
Mutumin da ya fi so
- AIC Mafi Kyawun Mata XI: 2019 [6]
- Kyautar Everton Spirit of the blues: 2022
Rayuwa ta sirri
gyara sasheGalli tana da dangantaka da ɗan wasan ƙwallon ƙafa na ƙasar Sweden Nathalie Björn . [7]
Bayanan da aka ambata
gyara sashe- ↑ "Player Profiles | Everton Football Club". www.evertonfc.com (in Turanci). Retrieved 2022-11-09.
- ↑ UEFA.com. "Aurora Galli – Italy – WEURO". UEFA.com.
- ↑ "Italy – A. Galli – Profile with news, career statistics and history – Soccerway". www.soccerway.com.
- ↑ "Aurora Galli firma per l'Everton: è la prima italiana in Premier". la Repubblica (in Italian). 28 July 2021. Retrieved 28 July 2021.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ Waite, Ben (2022-03-02). "WSL: Everton back to winning ways with Aston Villa victory". Her Football Hub (in Turanci). Retrieved 2022-03-03.
- ↑ "Gran Gala del Calcio 2019 winners". Football Italia. 2 December 2019. Retrieved 2 December 2019.
- ↑ L-Mag.de: Das sind die 59 lesbischen Stars der Fussball-EM 2022 (German), July 2022
Hanyoyin Haɗin waje
gyara sashe- Aurora Galli – UEFA competition record
- Aurora Galli at Soccerway