Asim Azhar (Urdu: عاصم اظہر‎; an haife shi a ranar 29 ga watan Oktoba, na shekarar 1996) mawaƙi ne ɗan ƙasar pakistan, marubucin waƙa, mawaƙin music kuma ɗan wasan kwaikwayo. Ya fara aikinsa a matsayin mawaƙi a YouTube, yana maye waƙoƙin Yammacin zamani kafin ya zama mutum na jama'a.[1]

Asim Azhar
Rayuwa
Haihuwa Karachi, 29 Oktoba 1996 (27 shekaru)
ƙasa Pakistan
Ƴan uwa
Abokiyar zama Merub Ali (en) Fassara
Ahali RAAMIS ALI (en) Fassara
Sana'a
Sana'a singer-songwriter (en) Fassara
IMDb nm8344687

An haifi Asim Azhar a ranar 29 ga watan Oktoba 1996. An haife shi ga Azhar Hussain, da kuma 'yar wasan kwaikwayo Gul-e-Rana. Ya zama sananne saboda waƙoƙinsa da aka rubuta a Coke Studio. [2][3]Waƙarsa ta baya-bayan nan ita ce taken hukuma ta HBL PSL 5 "Tayyar Hain" tare da Ali Azmat, Arif Lohar da Haroon . A watan Fabrairun 2020, Ya sami lambar yabo ta Best Stylish Performer a PSA a Dubai.  [ana buƙatar hujja]Waƙarsa "Jo Tu Na Mila" tare da Iqra Aziz ya buga ra'ayoyi 100M a YouTube wanda ya sa ya zama mawaƙin Pakistan na huɗu da ya ƙetare ra'ayoyin 100M bayan Atif Aslam, Rahat Fateh Ali Khan da Momina Mustehsan a watan Mayu 2020.[4] "Tera Woh Pyar", wanda Azhar da Momina Mustehsan suka raira ya kuma sami ra'ayoyi sama da 140M har zuwa watan Yuli 2020. [5]

A cikin 2019, Azhar kuma yana da kundi tare da kamfanin rikodin Indiya da kuma Bollywood guda da aka shirya don saki. A sakamakon tashin hankali tsakanin Indiya da Pakistan, shirin Azhar tare da kamfanin rikodin sa, Universal Music India, ya tsaya.

Manazarta

gyara sashe
  1. Rehman, Maliha (18 November 2018). "THE ICON INTERVIEW: ASIM AZHAR'S LIFE LESSONS". Dawn.
  2. Profile of Asim Azhar on Coke Studio Pakistan website Retrieved 20 March 2018
  3. Asim Azhar Tracks on BBC Music website Retrieved 20 March 2018
  4. Desk, Web (2020-05-05). "Asim Azhar's song 'Jo Tu Na Mila' hits 100 million views on YouTube". ARY NEWS (in Turanci). Retrieved 2024-02-25.
  5. "Asim Azhar's Jo Tu Na Mila hits 100 million views on YouTube". Daily Pakistan (in Turanci). 5 May 2020.