Andrew Amos
Andrew Amos[1] (an haife shi ne a ranar 20 ga watan satumba a shekara ta alif ɗari takwas da sittin da uku(1863) - ya kuma mutu ne a ranar 2 ga watan oktoba a shekara ta alif ɗari tara da talatin da ɗaya(1931)Ac. shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila.
Andrew Amos | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Landan da Southwark (en) , 20 Satumba 1863 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Birtaniya United Kingdom of Great Britain and Ireland | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mutuwa | Landan, 2 Oktoba 1931 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Makaranta |
Clare College (en) Charterhouse School (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya |
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Karatunsa
gyara sashe[2]Amos yayi karatunsa ne a (Charterhouse School) kuma ya kasance ɗaya daga cikin mambobi na ƙungiyar ƙwallon ƙafan makaranta a 1882.[3]sannan ya tafi kwalejin (clare cambridge) sannan an bashi kyautar shudi 1884.
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://en.m.wikipedia.org/wiki/Andrew_Amos
- ↑ www.englandfootballonline.com/TeamPlyrsBios/PlayersA/BioAmosA.html
- ↑ https://eu-football.info/_player.php?id=437