Amir Sayoud ( Larabci: أمير سعيود‎  ; an haife shi a ranar 30 ga watan Satumbar 1990), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Aljeriya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Saudi Professional League Al-Tai .

Amir Sayyad
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Aljeriya
Sunan asali أمير سعيود
Suna Amir
Shekarun haihuwa 31 ga Augusta, 1990
Wurin haihuwa Guelma (en) Fassara
Harsuna Larabci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga tsakiya
Wasa ƙwallon ƙafa
Amir Sayoud
Amir Sayoud a yayin wasa

Sana'a gyara sashe

Sana'ar matasa gyara sashe

An haife shi a Guelma, Sayoud ya fara aikinsa a shekarar 2002 a cikin matasan matasa na kulob din Nasr El Fedjoudj. [1] Ya buga wa Rapid de Guelma da ES Guelma kafin ya koma ES Sétif .

Yayin da yake a Sétif, ya ga tallace-tallacen talabijin don gwadawa ana gudanar da shi a Algiers don 'Play Maker Academy' a Ismaïlia, Misira. Daga cikin mutane 80 da suka gwada, Sayoud ya zama na 5 kuma an aika shi domin horar da 'yan wasa 108 daga ƙasashen Larabawa a Ismaïlia . Bayan shafe watanni huɗu ana atisaye, 'yan wasa 35 ne kawai aka zabi su zauna, inda Sayoud na cikin su. Ragowar 'yan wasan sun ci gaba da atisaye tare da halartar wasanni tare da zaɓen Sayoud a matsayin babban ɗan wasa a rukunin.

Ƙungiyoyi da dama sun tunkare shi da suka haɗa da Al-Ahly, Ismaily, Al-Ahli Dubai da Al Ain . Sayoud ya yanke shawarar shiga Al-Ahli Dubai, sanya hannu kan kwangilar shekaru 4 tare da kulob ɗin. A cikin ɗan gajeren lokacinsa a Hadaddiyar Daular Larabawa, ƙungiyar Al-Ahly ta Masar ta gano yuwuwar sa da sauri . [1]

Al-Ahli gyara sashe

2009-2010: Babban halarta gyara sashe

A ranar 23 ga watan Yunin 2009, Al-Ahly ta sanar da rattaba hannu kan Sayoud kan kwantiragin shekaru biyar. [2] An shirya Al-Ahly za ta ba shi aron shi ga kulob ɗin Ittihad na Alexandria yayin da kulob din ke shirin siyan ɗan wasan Morocco Abdessalam Benjelloun, kuma Premier League ta Masar ta tsara kason ɗan wasan waje uku ga kowace ƙungiya. Tare da Gilberto da Francis Doe, sa hannun Benjelloun zai sanya kulob ɗin a kan iyaka. Koyaya, Al-Ahly ta yanke shawarar soke yarjejeniyar da Benjelloun kuma ta yi rajistar Syoud a cikin jerin 'yan wasan na kakar 2009-2010. [3]

Ya buga wasansa na farko tare da tawagar farko a wasan lig na biyu da El Geish a ranar 11 ga watan Satumbar 2009 ya zo a matsayin wanda zai maye gurbin Francis Doe a cikin minti na 75. Bayan mintuna 10 kacal a wasansa na farko, ya sami katin gargaɗi na farko. [4] [5] Bayan wasansa na farko, ya yi tsokaci game da muhimmin taron da ya yi a fagen taka leda: “Ina matukar fatan sake buga wasa, ina mika godiya ga ma’aikatan kocin da suka ba ni wannan dama. Na yi alƙawarin ramawa imaninsu, kuma in cika abin da ake tsammani.” [6]

Manazarta gyara sashe

  1. 1.0 1.1 "Amir Saayoud accueilli en enfant prodigue à Fedjoudj | Football | Algerie360.com". Archived from the original on 3 October 2009. Retrieved 27 January 2010.
  2. Ahli sign Algerian playmaker Archived 7 ga Maris, 2012 at the Wayback Machine filgoal.com
  3. Ahli backtrack on Benji, keep 'new Messi Archived 2012-03-07 at the Wayback Machine filgoal.com
  4. Ahli turn on style to move top Archived 2012-03-07 at the Wayback Machine filgoal.com
  5. El Geish VS Ahly match details[permanent dead link] yallakora.com (Arabic)
  6. "Sayoud vows to keep impressing". 12 September 2009. Archived from the original on 7 March 2012. Retrieved 13 September 2009.

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe