Albaye Papa Diop (an haife shi ranar 12 ga watan Disambar 1984) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda a halin yanzu yake bugawa.

Albaye Papa Diop
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 12 Disamba 1984 (39 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  ASC Jeanne d'Arc (en) Fassara2003-2005365
KS Dinamo Tirana (en) Fassara2005-201015412
Al-Faisaly FC (en) Fassara2010-2011212
Qadsia SC (en) Fassara2011-2012
Shkumbini Peqin (en) Fassara2011-2012203
Erbil SC (en) Fassara2012-2013
Shabab Al-Ordon Club (en) Fassara2013-2014
Al-Batin (en) Fassara2014-2014
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 68 kg
Tsayi 177 cm

A baya ya taɓa bugawa Dinamo București da ke Romania da FC Aarau a Switzerland a matakin matasa amma bai samu damar shiga rukunin farko ba. Ya sanya hannu a Dinamo Tirana a lokacin rani na 2005. Tun da ya shiga kulob ɗin Tirana ya kafa kansa a cikin tawagar farko kuma ya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun ƴan wasan ƙasashen waje da suka taɓa taka leda a Albania. Papa Diop ya buga wasanni sama da 100 kuma ya zura kwallaye 8 a ƙungiyar Albaniya sannan kuma ya taka muhimmiyar rawa a gasar cin kofin Dinamo na shekarar 2007–2008. Ya taka leda a Dinamo Tirana a gasar cin kofin Intertoto na UEFA da Kofin Zakarun Turai da UEFA Champions League. A yanzu haka yana bugawa ƙungiyar Al Faysaly wasa a gasar firimiya ta ƙasar Saudiyya.

Ayyukan ƙasa da ƙasa

gyara sashe

Domin har yanzu Papa Diop bai taka leda a Senegal ba har yanzu yana da damar buga wa wata tawagar ƙasa da ƙasa wasa. Josip Kuže, kocin Albania ya nuna sha'awar sa na samun ɗan wasan tsakiya na tsaron gida na Senegal a cikin tawagarsa a wasannin neman tikitin shiga gasar Euro 2012 mai zuwa.

Girmamawa

gyara sashe

Jeanne d'Arc

gyara sashe
  • CAF Champions League Semi final (1): 2004

Dinamo Tirana

gyara sashe
  • Albaniya Superliga (2): 2007–08, 2009–10
  • Supercup na Albaniya (1): 2008

Manazarta

gyara sashe