Adelusi Adeluyi
Adelusi Adeluyi (an haife shi 2 ga Agusta 1940) ɗan Najeriya ne, likitan harhaɗa magunguna ne, lauya kuma tsohon Ministan Lafiya, wanda Ernest Shonekan[1] da albarkatun ɗan adam suka naɗa a 1993.[2] Shi ne wanda ya kafa kuma shugaban kamfanin Juli Plc, kamfani na farko da aka samu ci gaba a kasuwar hada-hadar hannayen[3] [ana buƙatar hujja] .
Adelusi Adeluyi | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa | Najeriya |
Harshen uwa | Yarbanci |
Karatu | |
Harsuna |
Turanci Yarbanci Pidgin na Najeriya |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan siyasa |
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://web.archive.org/web/20180625083837/http://hfnigeria.com/index.php/about-us/patrons/190-juli-adeluyi
- ↑ Firm Sues NAFDAC," Daily Champion, August 5, 2003
- ↑ https://web.archive.org/web/20180625103600/http://www.nse.com.ng/issuers/company-details?isin=NGJULI000003