Adama Mbengue
Adama Mbengue (an haife shi ranar 1 ga watan Disambar 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya na hagu a ƙungiyar Châteauroux ta Faransa.
Adama Mbengue | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Senegal, 1 Disamba 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||
Harshen uwa | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 68 kg |
Wannan mukalar bata da Reference (Manazarta) ko daya, ka taimaka ta hanyar samar da Manazarta daga littafi ko yanar gizo, duba wannan shafin domin samun masaniya akan yanda zaka samar da Reference (Manazarta) a cikin wannan mukalar.
. |
Sana'a
gyara sasheKulob
gyara sasheBayan da aka leƙo a Senegal a lokacin da yake tare da Orlando City Academy Affiliate, Sport Galaxy, Mbengue ya taka leda tare da Orlando City a cikin shekarar 2012 Walt Disney World Pro Soccer Classic yana da shekaru 19 kuma daga baya ya shiga kulob ɗin USL PDL Orlando City U-23, inda ya shiga kulob ɗin USL PDL Orlando City U-23. ya buga wasanni 10 a cikin shekarar 2012.
A ranar 21 ga watan Yuni 2012, Mbengue ya sami ci gaba zuwa babban aikin ƙungiyar Orlando City, wanda ya sa ya zama ɗan wasa na farko a tarihin kulob ɗin da aka ci gaba daga U23 zuwa ɓangaren pro. Ya yi wasansa na farko na ƙwararru washegari a cikin nasara da ci 3–0 a kan Harrisburg City Islanders .
A cikin shekarar 2013 Lamar Hunt US Open Cup, Mbengue ya yi tasiri sosai a kan tseren Orlando City zuwa matakin kwata-kwata. Ya zira ƙwallaye a wasan zagaye na biyu akan Ocala Stampede kuma ya kafa Long Tan don burin wasan ɗaya tilo a cikin 1 – 0 na ƙungiyar Major League Soccer da ƙare zakaran gasar Sporting Kansas City a ranar 12 ga watan Yuni.
A cikin watan Yunin 2017, Mbengue ya koma Caen ta Ligue 1 kan kwantiragin shekaru huɗu.
A ranar 19 ga watan Yulin 2021, ya sanya hannu kan kwangilar shekara guda tare da Châteauroux a mataki na uku.
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheA ranar 17 ga watan Yuni 2018, an kira Adama Mbengue zuwa tawagar Senegal don gasar cin kofin duniya ta FIFA 2018 don maye gurbin Saliou Ciss wanda ya ji rauni a cikin horo.
Ƙididdigar sana'a
gyara sasheƘasashen Duniya
gyara sashe- As of 28 July 2019
Senegal | ||
Shekara | Aikace-aikace | Manufa |
---|---|---|
2015 | 2 | 0 |
2016 | 1 | 0 |
2017 | 3 | 0 |
2018 | 1 | 0 |
Jimlar | 7 | 0 |
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Adama Mbengue at FootballDatabase.eu
- Adama Mbengue at Soccerway