Ƙungiyar Ruhaniya ta Duniya, Anjuman Serfaroshan-e-Islam

Ƙungiyar Ruhaniya ta Duniya, Anjuman Serfroshan-e-Islam (Asi) ( Urdu: عالمی روحانی تحریک انجمن سرفروشان ِ اسلام‎ ) kungiya ce da aka kafa a Pakistan . Riaz Ahmed Gohar Shahi ne ya yi ta a 1980 . Hedikwatarta tana a Kotri, Hyderabad, Sindh da Pakistan .

Ƙungiyar Ruhaniya ta Duniya, Anjuman Serfaroshan-e-Islam
Bayanai
Iri ma'aikata
International Spiritual Movement Anjuman Serfaroshan-e-Islam
Bayanai
Iri ma'aikata
Harshen amfani Urdu
Hedkwata Kotri, Pakistan

Manufar wannan yunƙuri ne ya gayyace duk mutum ba tare da wani bambanci ba na aqidar, al'umma ko addini wajen allahntaka soyayya na Allah .

Don yin wannan manufar, Riaz Ahmed Gohar Shahi ya ziyarci wuraren bautar na nau'uka daban-daban, da suka haɗa da Masallatai, Imam Bargahs, coci-coci, gidajen ibadar Hindu , wuraren ibadar Sikh da sauransu.

Tsarin Ƙungiya

gyara sashe

Ƙungiyar Ruhaniya ta Duniya Anjuman Serfroshan-e-Islam ta kasu kashi biyu ɗaya ga maza kawai ɗayan kuma ga mata ne kawai. Uwargidan matan tana ƙarƙashin jagorancin Mrs. Gulzar. Koyaya, shugaban reshe na maza shine Mr. Wasi Muhammad Qureshi, wanda Riaz Ahmed Gohar Shahi ya zaɓa a matsayin Shugaban Ƙungiyar Ruhaniya ta Duniya Anjuman Serfroshan-e-Islam. Gohar Shahi da kansa shine Babban-Babban Shugaban Ƙungiyar Rayayyun Ruhaniya ta Duniya Anjuman Serfroshan-e-Islam.

Membobin da suka kafa

gyara sashe

A cikin 1980, lokacin da Shahi ya kafa ƙungiyar yana da membobi biyar kawai, waɗanda ake kira membobin kafawa. Waɗannan sunaye ne na waɗanda suka kafa ƙungiyar ruhaniya ta ƙasa da kasta Anjuman Serfaroshan-e-Islam:

  • Muhammad Arif Memon (Marigayi)
  • Wasi Muhammad Qureshi
  • Dr. Abdul Qayoom Shaikh (Marigayi)
  • Muhammad Anwar Qadri
  • Maulana Saeed Ahmed Qadri

Sauran yanar gizo

gyara sashe