Yusri Che Lah
Yusri bin Che Lah (an haife shi a ranar 29 ga watan Afrilun 1976), shi ne kocin ƙwallon ƙafa na Malaysia kuma tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa, wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya. A halin yanzu shi ne kocin wucin gadi na kulob ɗin Malaysia Super League Perak
Yusri Che Lah | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Maleziya |
Suna | Yusri (en) |
Sunan dangi | no value |
Shekarun haihuwa | 29 ga Afirilu, 1974 |
Wurin haihuwa | Kangar (en) |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Mai buga tsakiya |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Ayyuka
gyara sasheYin wasa
gyara sasheAn haife shi a Kangar, Perlis, Yusri ya taka leda kuma ya zama kyaftin a ƙungiyar Perlis ta garinsu a gasar Malaysia Super League. Ya kasance tare da Selangor, MPPJ [1] da Perak kafin ya yi ritaya lokacin da ya taka leda a tsohon kulob ɗin sa, Perlis. Ya wakilci Malaysia daga shekarar 1999 har zuwa ta 2001. Ya buga wasansa na farko a duniya tare da manyan tawagar Malaysia a gasar cin kofin Dunhill na shekarar 1999, kodayake ba wasan FIFA 'A' na ƙasa da ƙasa ba ne. A shekara ta 2000, ya zura ƙwalylaye biyu a wasan da suka doke Myanmar da ci 6-0 a wasan sada zumunci, wanda shi ne kaɗai ƙwallayen da ya ci a duniya. Fitowarsa na ƙarshe shi ne a gasar Merdeka na shekarar 2001.
Horarwa
gyara sasheYusri ya fara aikin horar da shi a matsayin kocin ƙungiyar Perlis U21 a shekarar 2014. A shekara ta 2015, an naɗa Yusri a ƙungiyar farko ta Malaysia FAM League Perlis .[2]A cikin shekarar 2016, ya sanya hannu kan kwangila tare da Felcra . A ranar 1 ga watan Yulin 2017, an dakatar da kwangilarsa tare da Felcra.[3] A cikin watan Nuwamba na shekara ta 2017, Yusri ya shiga ƙungiyar Kelantan ta Malaysia Super League a matsayin mataimakin kocin a ƙarƙashin Sathit Bensoh na 2018 Malaysia Super League.[4][5]
A cikin shekarar 2018, Yusri ya riƙe matsayin koci a matsayin mai kulawa sau biyu: na farko lokacin da Bensoh ya yi murabus a watan Fabrairu [6] kuma lokacin da ya maye gurbinsa Fajr Ibrahim ya yi murabba'i a cikin watan Yuni.[7]Duk da ƙoƙarin da ya yi, ya kasa kauce wa koma bayan Kelantan zuwa Malaysia Premier League a wannan shekarar, bayan ya gama kasa na teburin.
Kelantan ya amince da Yusri da baki don tsawaita kwantiraginsa na shekara guda a ranar 20 ga watan Nuwamba, [8] amma bayan Kelantan ya kasa samar da Yusris da kwangilar hukuma, ya sanya hannu ga Kuala Lumpur FA a ranar 5 ga watan Disamba.[9]A ranar 11 ga watan Maris na shekara ta 2019, ya yi murabus saboda mummunan sakamako.[10]A ranar 15 ga watan Afrilun 2019, an naɗa Yusri a matsayin kocin Kelantan FA .[11] Bayan kammala shida a cikin 2020 Malaysia Premier League saboda ƙuntatawa na COVID-19, Kelantan ya sanar da cewa ba za a sabunta kwangilar Yusri ba bayan wannan kakar.[12]
Daga nan aka naɗa Yusri a matsayin babban kocin ƙungiyar FAM-NSC Project, ƙungiyar da ta ƙunshi ƴan wasan U-23 na kasa waɗanda ke taka leda a Gasar Firimiya ta Malaysia.[13] Yusri ya yi murabus a ƙarshen kakar shekarar 2021 ta Malaysia Premier League, tare da ƙungiyar ta kammala ta ƙarshe a gasar.[14]
Bayan yin murabus ɗin Yusri daga ƙungiyar FAM-MSN Project, Perak FC ta naɗa shi sabon kocin su na kakar shekarar 2022 ta Malaysia Premier League.[15] Tare sabon gudanarwar tawagar da matsalolin kuɗi, wanda ya ga tawagar tana da maki da ƙungiyar ta cire don albashin da ba a biya ba ga 'yan wasa da ma'aikatan tawagar, wanda aka haramta shi da canja wurin' yan wasa, da kuma canjin mallakar tawagar,[16] Yusri ya jagoranci Perak ya tafi ɗaya kawai fiye da shekarar da ta gabata, ya kammala na biyu a kan tsohon tawagarsa FAM-MSN Project. ƙarshen kakar, an sake sanya Yusri zuwa kocin tawagar U-23 ta Perak a cikin girgizar ma'aikatan kocin tawayen, wanda ya ga Lim Teong Kim ya maye gurbin Yusri a matsayin babban kocin tawajin Perak.[17] Daga nan ne Perak ya naɗa Yusri don maye gurbin Lim Teong Kim, wanda aka dakatar da kwangilarsa, a matsayin kocin wucin gadi na Perak na sauran kakar da ta fara daga ranar 25 ga watan Mayu.
Daraja
gyara sasheMai kunnawa
gyara sasheSelangor
- Malaysia Firimiya 1: 2000 [18]
- Kofin Malaysia [19]: 2001 [1]
- [20]Kofin Malaysia: 2002 [1]
- [21] Charity Shield: 2002 [1]
Perak
- Malaysia Firimiya 1: 2003 [22]
Perlis
Manajan
gyara sashePerlis
- Wanda ya zo na biyu a gasar FAM ta Malaysia: 2015
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Harga pindah Yusri RM1 - Syarat Perlis kepada MPPJ". Utusan Malaysia. 19 November 2005. Archived from the original on 10 December 2017. Retrieved 10 December 2017.
- ↑ "Yusri Che Lah letak jawatan". Sinar Harian. 15 October 2015. Retrieved 10 December 2017.
- ↑ "FELCRA FC pecat Yusri". Harian Metro. 1 July 2017. Retrieved 10 December 2017.
- ↑ "Yusri Che Lah hampir pasti sertai Kelantan". Utusan Malaysia. 24 November 2017. Retrieved 10 December 2017.
- ↑ "Kafa appoints Sathit Bensoh Kelantan head coach". Malay Mail Online. 7 December 2017. Retrieved 10 December 2017.
- ↑ "Temp coach till appointment of new coach". 11 September 2022.
- ↑ Bernama (5 June 2018). "Yusri Replaces Fajr As Kelantan Coach" (in Turanci). Malaysian Digest. Archived from the original on 2 July 2018. Retrieved 6 June 2018.CS1 maint: unfit url (link)
- ↑ "KAFA keep faith with Yusri | New Straits Times". 20 November 2018.
- ↑ "Yusri agrees to leave Kelantan to take over as KL coach".
- ↑ "KL coach 'sacks' himself for poor results | New Straits Times". 11 March 2019.
- ↑ "Fox Sports".[permanent dead link]
- ↑ Bernama (18 November 2020). "Kelantan FC tidak sambung kontrak Yusri". hmetro.com.my (in Harshen Malai). Harian Metro. Retrieved 21 January 2023.
- ↑ Hashim, Firdaus (16 December 2020). "FAM pertahan pelantikan Yusri". hmetro.com.my (in Harshen Malai). Harian Metro. Retrieved 21 January 2023.
- ↑ Farah Azharie (11 December 2021). "Yusri steps down as FAM-NSC coach". nst.com.my. New Straits Times. Retrieved 21 January 2023.
- ↑ "Perak will only shop for players later". nst.com.my. New Straits Times. 27 February 2022. Retrieved 21 January 2023.
- ↑ Farah Azharie (27 March 2022). "Perak troubles taking a toll on coach Yusri". nst.com.my. New Straits Times. Retrieved 21 January 2023.
- ↑ TIMESPORT (13 September 2022). "Teong Kim to coach Perak FC". nst.com.my. New Straits Times. Retrieved 21 January 2023.
- ↑ Malaysia First Level ("Premier One") 2000 - RSSSF
- ↑ Malaysia 2001 - RSSSF
- ↑ Malaysia 2002 - RSSSF
- ↑ Malaysia 2002 - RSSSF
- ↑ Malaysia 2003 - RSSSF
- ↑ Malaysia 2004 - RSSSF
- ↑ Malaysia 2005 - RSSSF
Haɗin waje
gyara sashe- Yusri Che Laha National-Football-Teams.com