Thando Mngomeni (an haife shi a ranar 11 ga Fabrairun 1983, a Cape Town, Western Cape ), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu ( ƙwallon ƙafa ) .

Thando Mngomeni
Rayuwa
Haihuwa Cape Town, 11 ga Faburairu, 1983 (41 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Santos F.C. (en) Fassara2000-2002117
SuperSport United FC2002-2004329
Helsingborgs IF (en) Fassara2004-2005293
  Tawagar Kwallon kafar Afirka ta Kudu2004-20075
Bush Bucks F.C. (en) Fassara2005-200690
Santos F.C. (en) Fassara2007-2008363
Mamelodi Sundowns F.C. (en) Fassara2008-2009160
Bidvest Wits FC2009-2013433
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 10

Thando kyakkyawan misali ne na salon wasan Afirka ta Kudu wanda ba na al'ada ba.

Ya fito daga Gugulethu da ke Cape Flats kuma ƙane ne ga tsohon ɗan wasa Orlando Pirates kuma ɗan ƙasar Afirka ta Kudu Thabo Mngomeni .

Mngomeni ya shafe kaka ɗaya da rabi a Sweden tare da Helsingborgs IF kuma ya buga wasanni 29, kafin ya koma Afirka ta Kudu yana mai cewa ba zai iya jurewa ba.

Ya koma Santos bayan ya yi ritaya daga aiki kuma ya burge shi da wasu kyawawan wasanni a lokacin kakar (2007/2008). Ya rattaba hannu a Mamelodi Sundowns kuma ya koma Bidvest Wits bayan shekara ɗaya da rabi.

A halin yanzu yana buga wasa a Cape Town a kulob na division na biyu (2nd division). Magic FC.

Ayyukan ƙasa da ƙasa

gyara sashe

Ya zuwa yanzu an yi masa wasa sau biyar.

Sha'awa a wajen ƙwallon ƙafa

gyara sashe

Thando Mngomeni ya sami hannun jari a cikin ƙungiyar ƙwallon ƙafa/ ƙwallon ƙafa ta kan layi mai suna TheSoccerPages. Com don fara aiki a matsayin mai rubutun ra'ayin yanar gizo da sharhi.

Ya ɗauki matsayi a matsayin mai gabatar da shirye-shiryen wasan ƙwallon kafa na wata-wata mai suna Diski Nites a Cape Town .[1] [2]

Yana kuma tuntuɓar matasa 'yan wasa yana taimaka musu ɗaya-ɗaya tare da shawarwari da horarwa.

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin iyalan kungiyoyin kwallon kafa na Afirka

Manazarta

gyara sashe
  1. "Diski Nites » Mngomeni to co-host Diski Nites". diskinites.com. Archived from the original on 2016-03-25.
  2. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-05-03. Retrieved 2023-03-22.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe