Temwa Chawinga
Temwa Chawinga (an Haife ta 20 Satumba 1998) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Malawi wacce ke taka rawa a matsayin ɗan gaba don Kansas City na yanzu na Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Mata ta ƙasa da kuma ƙungiyar mata ta ƙasar Malawi .
Temwa Chawinga | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Malawi, 20 Satumba 1998 (26 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Malawi | ||||||||||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Ahali | Tabitha Chawinga | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Rayuwar farko
gyara sasheAn haifi Chawinga a ranar 20 ga Satumba 1998, a gundumar Rumphi, yankin Arewa, Malawi . Ita ce auta a cikin yara biyar. Ita 'yar kabilar Tumbuka ce kuma sunanta Temwa yana nufin "soyayya" a yaren Tumbuka . [1] Babbar 'yar uwarta, Tabitha Chawinga, ita ma ƙwararriyar ƙwallon ƙafa ce. [2]
Aikin kulob
gyara sasheKvarnsvedens IK, 2017-2019
gyara sasheChawinga ya sanya hannu tare da Kvarnsvedens IK a cikin 2017. [3]
Jami'ar Wuhan Jianghan FC, 2020-2023
gyara sasheA cikin 2020, Chawinga ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da zaɓi na ƙarin shekara a Jami'ar Wuhan Jianghan FC . A cikin 2023, ta ci jimillar kwallaye 51 a kulob din a duk gasa.[4]
Kansas City Yanzu, 2024-
gyara sasheA kan 3 Janairu 2024, Chawinga ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da Kansas City Current . [3]
Girmamawa
gyara sasheJami'ar Wuhan Jianghan
- Super League na mata na kasar Sin : 2020, 2021, 2022, 2023 [5]
Manufar kasa da kasa
gyara sasheMaki da sakamako ne suka fara zura kwallaye a ragar Malawi
No. | Date | Venue | Opponent | Score | Result | Competition |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | 30 December 2016 | Nankhaka Stadium, Lilongwe, Malawi, Malawi | Samfuri:Country data ZAM | 1–1 | 2–3 | Friendly |
2 | 15 September 2017 | Barbourfields Stadium, Bulawayo, Zimbabwe | 3–0 | 6–3 | 2017 COSAFA Women's Championship | |
3 | 4–0 | |||||
4 | 17 September 2017 | Luveve Stadium, Bulawayo, Zimbabwe | Samfuri:Country data ZIM | 1–2 | 3–3 | |
5 | 4 April 2019 | Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi | Samfuri:Country data MOZ | 2–0 | 11–1 | 2020 CAF Women's Olympic Qualifying Tournament |
6 | 4–0 | |||||
7 | 5–0 | |||||
8 | 7–0 | |||||
9 | 10–0 | |||||
10 | 9 April 2019 | Estádio do Zimpeto, Maputo, Mozambique | 1–0 | 3–0 | ||
11 | 7 November 2020 | Wolfson Stadium, Ibhayi, South Africa | 3–0 | 9–0 | 2020 COSAFA Women's Championship | |
12 | 9 November 2020 | Wolfson Stadium, Ibhayi, South Africa | Samfuri:Country data ZAM | 1–0 | 1–0 | |
13 | 12 November 2020 | Wolfson Stadium, Ibhayi, South Africa | Afirka ta Kudu | 1–1 | 2–6 | |
14 | 4 October 2023 | Lucas Moripe Stadium, Pretoria | Afirka ta Kudu | 2–1 | 4–3 | 2023 COSAFA Women's Championship |
15 | 3–1 | |||||
16 | 4–1 | |||||
17 | 7 October 2023 | Lucas Moripe Stadium, Pretoria | Samfuri:Country data SWZ | 5–0 | 8–0 | |
18 | 6–0 | |||||
19 | 7–0 | |||||
20 | 8–0 | |||||
21 | 13 October 2023 | Lucas Moripe Stadium, Pretoria | Samfuri:Country data MOZ | 1–1 | 2–1 | |
22 | 2–1 |
Rayuwa ta sirri
gyara sasheYayar Chawinga Tabitha ita ma 'yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Malawi. [1]
Magana
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 Ahmadu, Samuel (6 March 2021). "Chawinga: Tabitha joins Malawian sister Temwa at Wuhan". Goal.com. Goal. Retrieved 6 August 2021. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content - ↑ "Idrottonline". www.rf.se (in Harshen Suwedan). Retrieved 2023-10-18.
- ↑ 3.0 3.1 "Kansas City Current sign Malawi international forward - Kansas City Current". www.kansascitycurrent.com (in Turanci). 2024-01-03. Retrieved 2024-01-04. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":1" defined multiple times with different content - ↑ Burhan, Asif. "Malawi's Temwa Chawinga Ends 2023 As The World's Leading Goalscorer". Forbes (in Turanci). Retrieved 2024-01-04.
- ↑ "Kansas City Current sign a decorated Malawian international player". Yahoo Sports (in Turanci). 2024-01-03. Retrieved 2024-01-04.