Muhammad Surajudeen Sani (an haife shi a ranar 20 ga Nuwamban shekarar alif dari tara da casain da shida 1996), wanda aka fi sani da suna Suraj Sani marubuci ne a Najeriya, Mawaƙi da Manomi[1]. Ayyukansa sun hada da waƙa har zuwa rubuce -rubucen Novels, an bayyana shi a cikin The Nigerian Tribune a matsayin "ɗaya daga cikin masu aikin nishaɗi da yawa waɗanda suka shiga yaƙi da ta'addanci ta hanyar gani da rubutunsu"[2], "Haihuwa da tashe a Arewa, Sani ya sani yadda ake rayuwa cikin tsoron 'yan ta'adda kuma ya zama abin ƙarfafa bayan rubuce -rubucensa.[3]

Suraj Sani
Rayuwa
Haihuwa Jahar Kogi, 20 Nuwamba, 1996 (27 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta Federal University of Technology, Minna
babban jamia'a Open University of Nigeria
Harsuna Nigerian English
Sana'a
Sana'a marubuci da spoken word artist (en) Fassara
Muhimman ayyuka Roses in the desert (en) Fassara
Confessions (spoken word) (en) Fassara
IMDb nm12680207
surajsani.com

Rayuwa Da Ilimi.

gyara sashe

An haife shi a jihar Kogi, Najeriya ga Alhaji Daud Sani da Hajiya Fatima Sani. Lokacin da Suraj yake shekara huɗu, Mahaifinsa ya samu aikin lissafin kuɗi tare da Bankin Arewa wanda yanzu ya zama Unity Bank plc kuma ya ƙaura da danginsa zuwa Minna, Najeriya. Mahaifiyarsa ta fara ɗaukar darussan ilimi don tallafawa bukatun ilimi na Suraj.

Lokacin da Suraj ya cika shekara goma sha ɗaya, sai ta ɗaure shi da mai zane da marubuci. Ya yi karatu a ƙarƙashinsa kuma ya zana zane -zane na farkon aikinsa kuma ya sami iliminsa na yau da kullun daga Makarantun Mypa Collage da Fema bi da bi. Ya haɓaka sha'awar ƙirar gidan yanar gizo kuma ya koyar da kansa.

Lokacin Suraj yana da shekaru kusan 16, ya bar aikin koyon aikin sa kuma ya haɓaka gidan yanar gizon makarantar sa.

A shekarar 2012 aka shigar da shi karatun kimiyyar lissafi a Jami'ar Fasaha ta Tarayya Minna, kuma bayan shekara guda ya koma karatun aikin gona. Don ba shi damar samun ƙarin 'yanci don ci gaba da aikinsa na rubutu.[4]

 
Suraj Sani

A shekarar 2020, ya ci gaba da karantar fasahar kere -kere a cikin National Open University of Nigeria. A cikin 2021, ya ba da kansa don bautar da ƙasarsa ta hanyar shirin National Youth Service Corps.

Sana'a/Aiki.

gyara sashe

Ya fara aikinsa a matsayin mai zane. a cikin shekara ta 2011, shine bunƙasar yanar gizo a Najeriya, Suraj yayi amfani da damar don yin ilimi kuma ya fara yin lamba akan Wapka. Ya ci gaba da ilimantar da kan Cyber ​​Security Inda ya sadu da ɗan uwan ​​Raji Abdulgafar. Ya sami cikakkiyar rubuce -rubuce lokacin da ya shiga cikin mawaƙin Amurka lil_wayne. Ya ci gaba da yin tasiri ga mawaƙa Yung6ix, Ya ambace shi a matsayin babban tasirin sa a cikin rubutun blog.

A ranar 30, ga Mayu 2020, ya saki wakarsa ta farko mai taken confessions.[5] Ya jira har zuwa wannan shekarar don buga littafinsa na farko; Roses in the Desert[6], Littafin da aka tsara a cikin yaƙin ya lalata sassan Arewacin Najeriya. Littafin ya ƙirƙira wasu abubuwan ɓarna na ta'addanci da tayar da zaune tsaye, ya kuma ba da fifiko a kan tasirin rauni, lamarin da har ma da tsananin ƙarfi kamar yadda ƙauna ba za ta iya rinjaye shi ba. A cikin shirin da aka tsara mai kyau, masu karatu suna shiga cikin tafiya ta shekara biyu na masoya biyu da tashin hankali ya raba su, amma kowannensu yana fuskantar yanayi daban -daban a cikin ƙoƙarin neman junan su. A ranar 14 ga Fabrairu 2021, Suraj ya buga wani jerin abubuwan Roses in the Desert wanda ya yi wa lakabi da Thorns in the desert[7]. Labarin ya ci gaba da samun ingantattun bita daga masu suka. A ranar 8 ga Agusta, 2021 Suraj Sani Ya Saki wata waka mai taken 'victim' inda ya yi magana kan cutar kansa da bacin rai wanda ya ce ya tsira.[8]

A halin yanzu yana ci gaba da aiki a cikin fasahar bayanai kuma ana ba shi shawara ta Dr. Morufu Olalere wanda ke riƙe da Doctor of Philosophy a cikin Cyber Security Daga University Putra Malaysia.

Manazarta.

gyara sashe
  1. "About Suraj Sani". Archived from the original on 2021-08-05. Retrieved 2020-01-12.
  2. "Suraj Sani:My Writings". Retrieved 2020-12-13.
  3. "To Fight Against Terrorism". Retrieved 2021-02-06.
  4. "About Suraj Sani". Archived from the original on 2021-08-05. Retrieved 2020-01-12.
  5. "Confessions (spoken Word)". Retrieved 2020-05-30.
  6. "Roses in the Desert". Retrieved 2020-10-21.
  7. "Thorns in the desert". Retrieved 2021-02-14.
  8. "victim (spoken Word)". Retrieved 2021-08-09.