Steven Sserwadda
Steven Sserwadda (an haife shi a ranar shekara ta 2002) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Uganda wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na New York Red Bulls II da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Uganda.
Steven Sserwadda | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Kampala, 28 ga Augusta, 2002 (22 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Uganda | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Aikin kulob/Aiki
gyara sasheKCCA
gyara sasheA cikin shekarar 2018, an ƙara Sserwadda zuwa ƙungiyar farko ta KCCA bayan ta tashi cikin matsayi na ƙungiyar matasa.[1] Bayan kuma 'yan watanni ya bayyana a wasansa na farko na kulob din kasa da kasa a gasar cin kofin CAF ta shekarar, 2018 zuwa 2019 a cikin nasara 2-1 da kulob din Tanzaniya, Mtibwa Sugar.[2] Yayin wasan dab da na kusa da na karshe a gasar cin kofin Uganda na shekarar, 2018, Sserwadda ta ci kwallaye biyu a wasan da ta doke Synergy FC da ci 9-0.[3]
New York Red Bulls II
gyara sasheA ranar 30 ga watan Satumba shekarar, 2021, Sserwadda ta shiga ƙungiyar USL Championship ta New York Red Bulls II.[4]
Sserwadda ya fara wasansa na farko ga Red Bulls II a ranar 15 ga Oktoba a shekara ta, 2021, yayin wasan da suka tashi 1-1 da Tampa Bay Rowdies.[5]
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheSserwadda ya buga dukkan wasanni shida da Uganda ta buga a gasar cin kofin nahiyar Afirka na U-20 na shekarar, 2021.[6][7] Ya zura kwallaye biyu a matakin rukuni, inda ya taka muhimmiyar rawa a tserewarsu zuwa wasan karshe. Ya yi karo da tawagar kasar Uganda a wasan sada zumunci da suka yi nasara da Tajikistan da ci 1–1 (5–4) bugun daga kai sai mai tsaron gida a ranar 25 ga watan Maris a shekara ta, 2022.[8]
Girmamawa
gyara sasheKulob/Ƙungiya
gyara sasheKCCA
- Gasar Premier ta Uganda (1): 2018–19
- Kofin Uganda (1): 2018
Manazarta
gyara sashe- ↑ "KCCA manager Mutebi envisages Bright future in stylish midfielder Sserwadda". kawowo.com. 2 June 2018.
- ↑ KCCA register first Confederations Cup away victory as they dispatch Mtibwa". pmldaily.com 23 December 2018.
- ↑ "Ranking Mutebi's ten biggest games at KCCA FC" . pmldaily.com . 30 March 2021.
- ↑ Bulls, New York Red. "New York Red Bulls II Sign Uganda Midfielder Steven Sserwadda". New York Red Bulls.
- ↑ "TAMPA BAY ROWDIES VS. NEW YORK RB II 1-1". soccerway.com Retrieved April 28, 2022.
- ↑ "Kakooza breaks Mauritania hearts as Uganda qualify for quarter finals". cafonline.com
- ↑ Uganda beats Mozambique to top Group A". cafonline.com.
- ↑ Strack-Zimmermann, Benjamin. "Uganda vs. Tajikistan". www.national-football-teams.com
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Steven Sserwadda at Soccerway