Souli (fim)
Souli fim ne na wasan kwaikwayo na Malagasy da aka shirya shi a shekarar 2004 wanda Alexander Abela ya rubuta kuma ya ba da umarni kuma ya dogara da Othello na William Shakespeare. Ya biyo bayan fim ɗin Abela na shekarar 1999 Makibefo, da wani daidaitawa na Macbeth.[1]
Souli (fim) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2004 |
Asalin harshe | Faransanci |
Ƙasar asali | Faransa da Birtaniya |
Characteristics | |
Genre (en) | drama film (en) |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Alexander Abela (en) |
Other works | |
Mai rubuta kiɗa | Deborah Mollison (en) |
Kintato | |
Narrative location (en) | Madagaskar |
External links | |
Labarin fim
gyara sasheCarlos (dangane da Shakespeare's Cassio) wani matashin ɗalibin ɗan ƙasar Sipaniya ne da ke neman mashahurin mawaƙin Senegal Souli, wanda maiyuwa ne griot na ƙarshe da ya mallaki "Tatsuniyar Thiossan". Souli, bisa Othello, yana aiki a matsayin masunci kuma yana zaune tare da wata matashiyar 'yar Faransa Mona (dangane da Desdemona). Sigar Abela na Iago ɗan kasuwa ne ɗan ƙasar Faransa Yann, wanda budurwarsa Abi ta taimaka masa, ya ƙulla makircin tarwatsa rayuwar Souli da Mona.[1][2]
'Yan wasa
gyara sashe- Eduardo Noriega a matsayin Carlos
- Aurélien Recoing a matsayin Yann
- Makena Diop a matsayin Souli
- Fatou N'Diaye a matsayin Abi
- Jeanne Antebi a matsayin Mona
Rabawa da liyafa
gyara sasheSouli ya taka rawar gani a bukukuwa da suka haɗa da 2004 Montreal World Film Festival da 2005 Rio de Janeiro International Film Festival. A cikin shekarar 2005, an zabiy shi a Grand Prix a bikin Fim na Paris.[1][2] In 2005, it was nominated for the Grand Prix at the Paris Film Festival.[3]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 Scheib, Ronnie (2004-09-02). "Souli Review". Variety. Retrieved 2008-03-01.
- ↑ 2.0 2.1 "Festivais: Souli" (in Portuguese). Cinefrance.com.br. 2005. Archived from the original on 2012-02-10. Retrieved 2008-03-01.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ "Awards for Souli". Internet Movie Database. Retrieved 2008-02-29.