Shahnon Ahmad
Shahnon bin Ahmad (13 ga Janairu, shekarata 1933 - 26 ga Disamban shekarar 2017) marubuci ne ɗan Malesiya, Mai ba da Lamuni na ƙasa, kuma tsohon ɗan Majalisar Wakilai ne wanda ya yi aiki daga shekarar 1999 zuwa 2004. An ba shi lambar yabo ta adabi ta ƙasa a shekarar 1982. Ya kuma kasance Farfesa Emeritus a Universiti Sains Malaysia a Penang . An haifeshi a Kedah, Malaysia .
Shahnon Ahmad | |||
---|---|---|---|
1999 - 2004 ← Abdul Hamid Othman (en) - Wan Azmi Ariffin (en) → District: Sik (en) | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Sik (en) , 13 ga Janairu, 1933 | ||
ƙasa | Maleziya | ||
Mutuwa | Kajang (en) , 26 Disamba 2017 | ||
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Ciwon huhu) | ||
Karatu | |||
Makaranta |
University of Science Malaysia (en) Australian National University (en) | ||
Harsuna | Harshen Malay | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa da marubuci | ||
Employers |
University of Science Malaysia (en) Sultan Idris Education University (en) | ||
Kyaututtuka | |||
Imani | |||
Addini | Musulunci | ||
Jam'iyar siyasa | Malaysian Islamic Party (en) | ||
IMDb | nm0014110 |
Ɗaya daga cikin shahararrun mashahuransa, Ranjau Sepanjang Jalan ("Babu Girbi amma Taya", 1966) ya ba da labarin dangin baƙauye da ke faɗa ba rayuwa ba.
Ahmad ya mutu sakamakon cutar kansa ta mafitsara a Kajang, Malaysia a ranar 26 ga Disamba, shekarata 2017 yana da shekara 84. [1]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "National laureate Shahnon Ahmad dies". Archived from the original on 2017-12-26. Retrieved 2021-03-03.
Sauran yanar gizo
gyara sashe- Shahnon Ahmad's profile from Kakiseni.com Archived 2007-03-11 at the Wayback Machine Archived