Sahi al-Bukhari
Sahi al-Bukhari ( Larabci : صحيح البخاري), wanda kuma aka fi sani da Bukhari Sharif (Larabci: بخاري شريف), ɗaya ne daga cikin Kutub al-Sittah (manyan litattafan hadisi) na Musulunci Sunni . [1] Waɗannan hadisan, malami ne na musulmi Muhammad al-Bukhari ya tattara su. Daga cikin musulmin Sunni, ana ɗaukar sa a matsayin littafi mafi inganci bayan Alqurani . Sahi al-Bukhari tare da Sahi Muslim an san shi da Sahihayn .
Sahi al-Bukhari | |
---|---|
Asali | |
Mawallafi | Muhammad Al-Bukhari |
Shekarar ƙirƙira | 9 century |
Asalin suna | صحيح البخاري |
Characteristics | |
Harshe | Larabci |
Description | |
Ɓangaren | Kutub al-Sittah |
Muhimmin darasi | Hadisi |
Cikakkun bayanai
gyara sasheImam Bukhari, daga shekara 16 ya yi tafiye-tafiye da yawa don tattara rahoton hadisi. An ruwaito cewa ya tara kusan ahadith 600,000 a cikin tarin nasa. Masana sun ce yawan maganganun isnadin ya haura kusan 7,397, kuma ba tare da yin la’akari da maimaita rahoton ba, adadin maganganun hadisi ya ragu zuwa wajen 2,602.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Manazarta
gyara sashe- ↑ Mabadi Tadabbur-i-Hadith, Amin Ahsan Islahi