Afropolitan Vibes wani shiri ne na kida kai tsaye & bikun kuna na shekara-shekara a Legas, Nigeria. Ade Bantu da Abby Ogunsanya ne suka kirkiro wannan wasan a cikin 2013 a matsayin dandamali don nunaadadin kiɗan.[1]  Kowane bugu ya ƙunshi mawaƙa/marubuta na zamani uku ko huɗu, mawaƙa ko waɗanda ke yin galibin ayyuka na asali waɗanda ke da tushe daga tushen kiɗan Afirka na Afrobeat, Afrofunk, Afro-hiphop, Afro-pop, da Highlife. Duk ayyukan da ake yi tare d3[2]  Bayarda da kwaikwayi a wasan kwaikwayo. Daga 2013 zuwa 2017 Afropolitan Vibes yana da wurin zama na wata-wata a Freedom Park, wani tsohon kurkukun Turawan Mulkin Mallaka na Biritaniya a Tsibirin Lagos. A watan Mayu 2017 masu shirya wasan kwaikwayon sun ba da sanarwar sauya wurin zuwa Muri Okunola Park a Legas kuma a yanzu za a gudanar da jerin waƙoƙin kowace Juma'a na uku na kowane kwata[3]

Infotaula d'esdevenimentRaye rayen yan kidin taushi
Iri music festival (en) Fassara
biki
Wuri jahar Legas
Ƙasa Najeriya

Fitattun yan wasan kwaikwayo

gyara sashe

Sashin giciye na masu yin wasan kwaikwayon da suka yi a Afropolitan Vibes aƙalla sau ɗaya.

Bikin Kiɗa na yan kidin taushi

gyara sashe

An gudanar da bugu na farko na bikin mawakan afro na kwana biyu a ranakun 16 da 17 ga Disamba 2016 a Legas.[5]

Zaman Birane

gyara sashe

The Afropolitan Vibe ikon amfani da da ƙarami acoustic gigs da ake kira Urban Sessions. Nunin yana faruwa ne bisa ka'ida kuma ya fito da mawaƙin Afro-Jamus/marubuci Patrice, mawaƙin ɗan Najeriya Brymo & ɗan asalin Najeriya Blackman Akeeb Kareem.[6]An kuma bayyana Zama na Birane a matsayin wani muhimmin sashi na Bikin Kiɗa na Afropolitan Vibes. Mawaƙa/marubuta Falana, Aduke, Ayo Awosika, Mary Akpa, Nosa, Tomi Thomas, Keziah Jones, Kaline, Sina Ayinde Bakare, Jinmi Abdul da mata vocal ensemble Adunni & Nefertiti duk sun yi intimate unplugged ko acoustic set. Ade Bantu ne ya yi hira da su a cikin wasan kwaikwayon kafin tsarin su[7]

Manazarta

gyara sashe
  1. MITTER, SIDDHARTHA (20 July 2016). "Nigerian Pop Comes Full-Force to Brooklyn". The Village Voice. New York, United States. Retrieved 20 November 2016
  2. Mark, Monica (29 July 2014). "West Africa Afrobeat uprising musicians Afropop big-band political spirit". The Guardian. London, United Kingdom. Retrieved 25 November 2014.
  3. IN, House (18 May 2017). "Afropolitan Vibes relocates to Muri Okunola Park". Music In Africa. South Afrfica. Retrieved 26 May 2017.
  4. Lucia (15 October 2015). "Burna boy, Adekunle Gold, Yinka Davies, join Afropolitan Vibes to celebrate Fela". sabinews. Lagos, Nigeria. Retrieved 20 November 2016.[permanent dead link]
  5. IfeOluwa, Nihinlola (17 November 2016). "Nigeria: Afropolitan Vibes announces maiden festival". Music In Africa. Johannesburg, South Africa. Retrieved 20 November 2016.
  6. Adiele, Chinedu (23 February 2016). "Black Akeeb Kareem set to go live on stage at 3rd edition". Pulseng. Lagos, Nigeria. Retrieved 20 November 2016.
  7. Banke, Caine (19 December 2016). "Afropolitan Vibes Music Festival: 8 Amazing Voices We Would Love To Hear Again From The Acoustic Sessions". Farabale Weekly. Lagos, Nigeria. Retrieved 21 December 2016.