Paul Keita
Paul Fadiala Keita (an haife shi a shekara ta 1992) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar URSL Visé ta Belgium.
Paul Keita | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 23 ga Yuni, 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 34 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 80 kg |
Aikin kulob
gyara sasheKeita ya fara aikinsa na ƙwararru ne tare da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Girka PAS Giannina a cikin 2010, [1] a baya ya taka leda a ɓangarorin matasa na ƙungiyar Premier ta Senegal AS Douanes da ta Primeira Liga SL Benfica . [2] Kwararren gwanin sa na PAS Giannina ya zo cikin nasara 3 – 1 akan Pierikos akan 11 Oktoba 2010. [3] Ya zama dan wasa na yau da kullun ga PAS Giannina a waccan shekarar, kuma ya ci gaba da yin bayyanuwa 29 ga kulob din yayin da aka ci gaba da zama Superleague . [3] Koyaya, bayyanarsa ta zama iyakance a cikin yanayi uku masu zuwa; ko da yake ya buga wasanni 24 a kakar wasa ta 2012 <span typeof="mw:Entity" id="mwIA">–</span> 13, tara ne kawai aka fara farawa. [3] Bayan yin wasanni tara a lokacin kakar 2013 <span typeof="mw:Entity" id="mwJA">–</span> 14, Keita ya koma Superleague gefen Kalloni, kuma ya buga wasanni goma sha biyu don sabon kulob din kafin karshen kakar wasa. [3] A ranar 16 ga Janairu, 2016, Keita ya rattaba hannu kan wata yarjejeniya Kwangilar tare da Atromitos akan kuɗin da ba a bayyana ba. [4]
Kaita ya sanya hannu kan Kerkyra a ranar 31 ga Janairu 2017 amma an sake shi a ranar 3 ga Maris 2017. [5]
A kan 23 Yuli 2021, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da ƙungiyar Belgian National Division 1 ta Belgium ta URSL Visé . [6]
Kididdigar sana'a
gyara sashe- As of match played 9 December 2017[3]
Club | Season | League | National Cup | League Cup | Continental | Total | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
PAS Giannina | 2010–11 | Greek Football League | 29 | 0 | 2 | 0 | — | — | 31 | 0 | ||
2011–12 | Superleague | 6 | 0 | 1 | 0 | — | — | 7 | 0 | |||
2012–13 | 24 | 0 | 5 | 0 | — | — | 29 | 0 | ||||
2013–14 | 9 | 0 | 2 | 0 | — | — | 11 | 0 | ||||
Total | 68 | 0 | 10 | 0 | — | — | 78 | 0 | ||||
Kalloni | 2013–14 | Superleague | 12 | 1 | 1 | 0 | — | – | 13 | 1 | ||
2014–15 | 28 | 1 | 1 | 0 | — | – | 29 | 1 | ||||
2015–16 | 13 | 0 | 1 | 0 | – | – | 14 | 0 | ||||
Total | 53 | 2 | 3 | 0 | – | – | 56 | 2 | ||||
Atromitos | 2015–16 | Superleague | 9 | 0 | 3 | 0 | – | – | 12 | 0 | ||
2016–17 | 12 | 0 | 3 | 0 | – | – | 15 | 0 | ||||
Total | 21 | 0 | 6 | 0 | – | – | 27 | 0 | ||||
Kerkyra | 2016–17 | Superleague | 5 | 0 | 0 | 0 | – | – | 5 | 0 | ||
Total | 5 | 0 | 0 | 0 | – | – | 5 | 0 | ||||
Mezőkövesd | 2017–18 | Nemzeti Bajnokság I | 14 | 0 | 2 | 0 | – | – | 16 | 0 | ||
Total | 14 | 0 | 2 | 0 | – | – | 16 | 0 | ||||
Career total | 161 | 2 | 21 | 0 | – | – | 182 | 2 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Paul Keita (Kalloni)". Eurorivals.net. Archived from the original on 17 July 2015. Retrieved 7 January 2015.
- ↑ "Paul Keita, A.E.L. Kalloni". Super League Greece. Retrieved 7 January 2015.
- ↑ 3.0 3.1 3.2 3.3 3.4 "Paul Fadiala Keita". Scoresway. Archived from the original on 24 September 2015. Retrieved 7 January 2015.
- ↑ «Έκλεισε» Κεϊτά ο Ατρόμητος, φεύγει για… Γοδόι ο Γοδόι!
- ↑ Kerkyra FC release Paul Fadiala Keita‚ sdna.gr, 3 April 2017
- ↑ "Paul Keita, un renfort de choix pour l'URSL Visé" (in Faransanci). URSL Visé. 23 July 2021. Archived from the original on 18 October 2021. Retrieved 18 October 2021.