Ousmane N'Doye (an haife shi ranar 21 ga watan Maris ɗin 1978) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida.

Ousmane N'Doye
Rayuwa
Haihuwa Thiès (en) Fassara, 21 ga Maris, 1978 (46 shekaru)
ƙasa Faransa
Senegal
Ƴan uwa
Ahali Dame N'Doye (mul) Fassara
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
ASC Diaraf (en) Fassara1997-1999
  ASC Jeanne d'Arc (en) Fassara1999-2002
Toulouse FC (en) Fassara2002-2004395
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2003-2009271
G.D. Estoril Praia2004-2004123
F.C. Lorient (en) Fassara2004-200480
G.D. Estoril Praia2004-2005123
F.C. Penafiel (en) Fassara2005-2005277
F.C. Penafiel (en) Fassara2005-2006277
Associação Académica de Coimbra – O.A.F. (en) Fassara2006-2008230
Al-Shabab Football Club (en) Fassara2006-2006
Al-Shabab Football Club (en) Fassara2006-200790
Al-Ettifaq FC (en) Fassara2007-2008229
FC Vaslui (en) Fassara2008-2008281
FC Vaslui (en) Fassara2008-2009281
FC Dinamo Bucharest (en) Fassara2009-20105210
FC Astra Giurgiu (en) Fassara2010-2012
FC Vaslui (en) Fassara2012-2013282
AFC Săgeata Năvodari (en) Fassara2013-2014150
AFC Săgeata Năvodari (en) Fassara2013-2013150
ASA 2013 Târgu Mureș (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 78
Nauyi 75 kg
Tsayi 186 cm

Aikin kulob

gyara sashe

An haife shi a Thiès, N'Doye ya taka leda a kusan kulake 20 a lokacin aikinsa, musamman a cikin Primeira Liga ta Portugal da kuma La Liga na Romania. A cikin ƙasarsa, ya wakilci ASC Diaraf da ASC Jeanne d'Arc, yana tafiya zuwa ƙasashen waje a cikin shekarar 2002 kuma ya sanya hannu tare da ƙungiyar Faransa Toulouse FC.

A cikin kakar 2014-15, N'Doye mai shekaru 36 ya zira ƙwallaye 12 mafi kyawun aiki a cikin matches 23 don ASA Târgu Mureș, yana taimaka wa tawagarsa zuwa matsayi na biyu da maki uku a bayan zakarun FC Steaua București. A cikin watan Satumba 2015, ya sabunta kwangilarsa na wani shekara.

A farkon shekarar 2016, N'Doye ya bar kulob ɗin ba tare da izini ba, amma daga bisani ya dawo don kammala yaƙin. A ranar 12 ga watan Agustan ya sanya hannu tare da wata tawagar a ƙasar, CNS Cetate Deva na Liga III.

A ƙarshen watan Satumban 2018, N'Doye ya fito ritaya kuma ya shiga masu son CSM Târgu Mureș ( Liga IV ).

Rayuwa ta sirri

gyara sashe

Ƙanin N'Doye, Dame, shi ma ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na duniya.

Girmamawa

gyara sashe

Jeanne d'Arc

  • Senegal Premier League : 1999, 2001, 2002
  • Senegal Super Cup : 2001

Toulouse

  • Ligue 2: 2002-03

Vaslui

  • Cupa Romaniei: 2008–09

Dinamo Bucuresti

  • Cupa Romaniei : 2010–11

Târgu Mureș

  • Supercupa Romaniei: 2015

Manazarta

gyara sashe


Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Ousmane N'Doye – French league stats at LFP – also available in French
  • Ousmane N'Doye at ForaDeJogo (archived)
  • Ousmane N'Doye at RomanianSoccer.ro (in Romanian)
  • Ousmane N'Doye at National-Football-Teams.com
  • Ousmane N'DoyeFIFA competition record
  • Ousmane N'Doye at Soccerway