Olu (Suna)
Olu sanannen suna ne tsakanin mutanen ƙabilar Yarbawa. “Olu” kalma ce da aka taƙaita daga “ Oluwa ” a yaren Yarbawa kuma tana iya nufin Mahalicci, ko ubangiji,[1] don haka sunan ‘Oluwale’ na iya nufin “Ubangiji ya dawo gida”. Tun da sunan ya shafi mutane, duk da haka, Ubangiji a ma'anar ko mahalicci shine abin da aka saba yarda da shi, tare da yin amfani da kalmar a matsayin sarauta ko daraja a wasu sassan Najeriya, Benin da Togo.
Olu (Suna) | |
---|---|
sunan raɗi da male given name (en) | |
Bayanai | |
Suna a harshen gida | Olu |
Ƙasa da aka fara | Najeriya |
Harshen aiki ko suna | Yarbanci |
Tsarin rubutu | Baƙaƙen boko |
Soundex (en) | O400 |
Cologne phonetics (en) | 05 |
Caverphone (en) | AL1111 |
Family name identical to this given name (en) | Olu |
Mutane masu suna Olu
gyara sashe- Olubowale Victor Akintimehin, mawaƙi ɗan Najeriya ɗan ƙasar Amurka
- Olu Babalola, ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando na Burtaniya
- Olu Dara, Mawaƙi jazz Ba-Amurke
- Olu Falae, ɗan siyasar Najeriya kuma mai martaba
- Olu Oguibe, Ba'amurke ɗan Najeriya masanin tarihi kuma mai fasaha
- Olu Oyesanya, ɗan jaridar Najeriya
- Olu Jacobs, ɗan wasan Najeriya
- Olu Maintain, mawakin Najeriya
- Olu O. Fann, Ba'amurke kuma rapper
Manazarta
gyara sashe- ↑ Adelowo, E. Dada (2014). Perspectives in Religious Studies: Volume I, Volume 1. HEBN Publishers. p. 62. ISBN 9789780814458.