Ogor Okuweh
Ogor Leonard Okuweh (an haife shi a shekara ta 1959) ɗan siyasar Najeriya ne. Ɗan majalisar wakilan Najeriya ne mai wakiltar mazaɓar Isoko North/Isoko ta kudu a jihar Delta a ƙarƙashin jam'iyyar People's Democratic Party a Najeriya.[1][2][3][4]
Ogor Okuweh | |||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
11 ga Yuni, 2019 - District: Isoko North/Isoko South
9 ga Yuni, 2015 - 9 ga Yuni, 2019 District: Isoko North/Isoko South
6 ga Yuni, 2011 - 6 ga Yuni, 2015 District: Isoko North/Isoko South
5 ga Yuni, 2007 - 6 ga Yuni, 2011 District: Isoko North/Isoko South
3 ga Yuni, 2003 - 5 ga Yuni, 2007 District: Isoko North/Isoko South | |||||||||||
Rayuwa | |||||||||||
Haihuwa | 1959 (64/65 shekaru) | ||||||||||
ƙasa | Najeriya | ||||||||||
Sana'a | |||||||||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||||||||
Imani | |||||||||||
Jam'iyar siyasa | Peoples Democratic Party |
Ilimi
gyara sasheOgor Okuweh ya samu WAEC daga Notre Dame College Ozoro. Daga nan ya tafi Emile Woo-ff College of Accountancy inda ya sami AIB kafin ya halarci Chartered Institute of Administration sannan ya zama Mai Gudanarwa na Chartered. Har ila yau, yana riƙe da Babban Jagora na Gudanar da Kasuwanci na Duniya, IEMBA a Dabaru da Gudanar da Ayyuka daga Makarantar Gudanarwa ta Paris Graduate, PGSM a Paris, Faransa.
Sana'a
gyara sasheA shekara ta 2003, an zaɓi Ogor a majalisar wakilai ta Najeriya mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Isoko ta Arewa/Isoko ta kudu ta [[Delta {jiha}|jihar Delta]].