Njideka Akunyili Crosby
Njideka Akunyili Crosby ɗan Najeriya ɗan wasan fasaha ne wanda aikinsa ya sami yabo sosai saboda rikitattun labaransa da tsararru. Ta yi amfani da haɗe-haɗe na zane-zane, zane, haɗin gwiwa, da dabarun bugawa don bincika jigogi na ainihi, kabilanci, da haɗakar al'adu. Akunyili Crosby sau da yawa tana haɗa hotuna na sirri da kuma samun hotuna a cikin ayyukanta, wanda ke daidaita tazarar da ke tsakanin al'adunta na Najeriya da abubuwan da ta samu a matsayinta na ƴan ƙasar waje. Ƙwararren ƙwararrun ayyukanta na fasaha sun sami yabo da yawa kuma an baje su a manyan cibiyoyi a duniya.
Njideka Akunyili Crosby | |||
---|---|---|---|
2011 - 2012 | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | jahar Enugu, 1983 (40/41 shekaru) | ||
ƙasa |
Najeriya Tarayyar Amurka | ||
Mazauni |
Los Angeles jahar Enugu Philadelphia | ||
Ƙabila |
Tarihin Mutanen Ibo Afirkawan Amurka | ||
Karatu | |||
Makaranta |
Swarthmore College (en) Pennsylvania Academy of the Fine Arts (en) Yale University (en) | ||
Harsuna | Turanci | ||
Sana'a | |||
Sana'a | mai zane-zane da painter (en) | ||
Kyaututtuka |
gani
| ||
njidekaakunyili.com |
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.