Nelson Coquenão da Luz (An haifeshi a ranar 4 ga watan Fabrairu, 1998). Ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Angola, wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Portugal Vitória de Guimarães B.[1]

Nelson da Luz
Rayuwa
Haihuwa Luanda, 4 ga Faburairu, 1998 (26 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Clube Desportivo Primeiro de Agosto (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
takarda mai bayankn nelson

Aikin kulob/Ƙungiya

gyara sashe

A cikin watan Satumba 2020, ya sanya hannu kan ƙungiyar Primeira Liga ta Portugal ✓Vitória de Guimarães.[2]

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

A matakin kasa da kasa na matasa ya taka leda a 2015 African U-17 Championship cancantar da kuma 2016 COSAFA U-20 Cup.[3]

Kididdigar sana'a/Aiki

gyara sashe

Kulob/Aiki

gyara sashe
As of 9 July 2019.[4]
Kulob Kaka Kungiyar Kofin Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri
1º de Agosto 2016 Girabola 0 0 0 0 - 0 0 0 0
2017 23 3 5 [lower-alpha 1] 1 2 [lower-alpha 2] 0 1 [lower-alpha 3] 0 31 4
2018 3 0 0 0 3 [lower-alpha 2] 0 0 0 6 0
2018-19 15 2 2 [lower-alpha 1] 0 0 0 0 0 17 2
Jimlar sana'a 41 5 7 1 5 0 1 0 54 6
Bayanan kula
  1. 1.0 1.1 Appearances in the Taça de Angola
  2. 2.0 2.1 Appearances in the CAF Champions League
  3. Appearances in the Supertaça de Angola

Ƙasashen Duniya

gyara sashe
As of matches played 21 May 2018.[5]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Buri
Angola 2016 2 0
2017 7 0
2018 0 0
Jimlar 9 0

Manazarta

gyara sashe
  1. Nelson da Luz assina pelo Vitória SC" (in Portuguese). vitoriasc.pt. 11 Sep 2020. Retrieved 1 Oct 2020.
  2. Dickson, Christopher (14 September 2014). "Ghana, South Africa On the Brink on qualification for Africa U17 Championship". GhanaSoccerNet. Retrieved 2 November 2020.
  3. FULLTIME – COSAFA U20: Angola 1 Sudan 0 – Group C" . COSAFA. 8 December 2016. Retrieved 2 November 2020.
  4. Nelson da Luz at Soccerway. Retrieved 21 May 2018.
  5. Nelson da Luz at National-Football-Teams.com