Nǃai, the Story of a ǃKung Woman
Nā, the Story of a Kung Woman fim ne game da abinda ya faru a zahiri, wanda mai shirya fina-finai na al'adu John Marshall ya shirya.
Nǃai, the Story of a ǃKung Woman | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1980 |
Asalin suna | Nǃai, the Story of a ǃKung Woman |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Tarayyar Amurka |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | John Marshall (en) |
Kintato | |
Narrative location (en) | Botswana |
Muhimmin darasi | mace |
External links | |
Specialized websites
|
An fara watsa fim din ne a shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da tamanin 1980 a matsayin wani ɓangare na jerin Odyssey a kan PBS kuma an rarraba shi ta hanyar Documentary Educational Resources. Yana ba da cikakken bayani game da rayuwar Juya, da suka gabata da na yanzu, da kuma hoto mai zurfi na Nuya, wata mace Juya wacce a shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da saba'in da takwas 1978 ta kasance a tsakiyar shekaru talatin. Nãai (an haife ta a shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da biyar 1945) ta ba da labarinta, kuma a yin hakan, labarin rayuwar Juã. Ana kiran sunanta, tare da dannawar hanci.
Fim din
gyara sasheMarshall ya tattara hotunan Nīai a cikin shekaru ashirin da bakwai 27. Marshall ya harbe sama da ƙafa dubu ɗari uku da dubu hamsin da uku 353,000 na fim mai launi yayin tafiye-tafiyensa zuwa yankin Nyae-Nyae. Hotunan da aka yi a lokacin yarinya, gami da bukukuwan aurenta, an rubuta su ne a shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da hamsin da ɗaya 1951.
"Kafin fararen mutane su zo mun yi abin da muke so, "Náai ta tuna, tana kwatanta rayuwar da ta tuna tun tana yarinya: bin mahaifiyarta don karɓar 'ya'yan itace, tushen, da kwayoyi yayin da lokacin ya canza; rarraba nama na giraffe; nau'ikan ruwan sama; tsayayyarta ga aurenta da Gunda tana da shekaru takwas; da kuma canza ra'ayinta game da mijinta lokacin da ya zama mai warkarwa. Kamar yadda Nī ke magana, fim din ya gabatar da al'amuran daga shekarun alif dubu ɗaya da ɗari tara da hamsin 1950 da ke nuna ta a matsayin yarinya da budurwa.
Fim din ya ƙunshi wani yanayi daga fim din The Gods Must Be Crazy, tare da ainihin, bayyana kalmomin Bushmen da ke ciki da aka fassara.
Muhimmancin ɗan adam
gyara sasheBambancin Nīai na iYa kasance a cikin haɗin kai na ethnography da tarihi. Duk da yake yana nuna canje-canje a cikin al'ummar Juya sama da shekaru talatin, ba ya rasa idanu game da mutum, Nayi. An ba da fim din tare da gabatar da tsarin tattaunawa, inda aka haɗa muryoyin mai shirya fim da batun tare don ba da labarin. An kuma yaba da shi a matsayin fim na farko na al'adu don gane tasirin zamani a kan mutanen ŌKung .[1]
Kyaututtuka
gyara sashe- Fim din Golden Eagle
- Bikin Fim na Amurka, Blue Ribbon
- Bikin Fim da Talabijin na Duniya na New York
- Babban Kyauta, Cinema na RjeZ, Paris
- Bikin Labaran Labarai, Luchon, Faransa
Manazarta
gyara sashe- ↑ Volkman, Toby Alice (19 May 1985). "Despite the Movie, There's Little to Laugh at in Bushmanland". The New York Times. Retrieved 24 July 2020.
Haɗin waje
gyara sashe- Nǃai, the Story of a ǃKung Woman on IMDb
- Nãai, Labarin Mace Kungyana samuwa don kallo kyauta da saukewa aTarihin Intanet
- Jagoran karatu ga fim din (PDF)