Moustapha Name[1] (an haife shi ranar 5 ga watan Mayun 1995) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar rukunin farko na Cypriot Pafos da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal.

Moustapha Name
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 5 Mayu 1995 (28 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 1.85 m

Aikin kulob gyara sashe

AS Douane gyara sashe

Moustapha Name ya fara aikinsa a AS Douanes a ƙasarsa ta Senegal a cikin shekarar 2016. A lokacin kakar 2017-18, ya zira ƙwallaye goma a gasar Premier ta Senegal.[ana buƙatar hujja]

Pau gyara sashe

A cikin shekarar 2018, Sunan ya shiga Pau kuma ya daidaita da sauri zuwa ƙwallon ƙafa ta Faransa a babban birnin Béarnese. A kakar wasa ta biyu, lokaci-lokaci yakan jagoranci ƙungiyar.[ana buƙatar hujja]

A cikin 2019-20 Coupe de France, Pau ya kai zagaye na 16 kuma ya yi rashin nasara a hannun Paris Saint-Germain (PSG) wanda ya ci gaba da lashe gasar baki ɗaya.[ana buƙatar hujja] Lokacin 2019-20 ya yi nasara sosai ga duka Suna da Pau; Pau ya samu ɗaukaka zuwa Ligue 2, da kuma nunin Sunan da ya yi a kan manyan ajin Ligue 1 Bordeaux da PSG a Coupe de France ya taimaka masa ya yi suna.[ana buƙatar hujja]

Paris FC gyara sashe

A ranar 27 ga watan Yunin 2020, Sunan ya rattaɓa hannu tare da Paris FC bayan nasarorin yanayi tare da Pau a cikin Championnat National.[2] Ya fara wasansa na farko tare da Paris FC a gasar Ligue 2 da ci 3-0 a kan Chambly a ranar 22 ga watan Agustan 2020.[3]

Ayyukan ƙasa da ƙasa gyara sashe

An fara yin suna tare da tawagar ƴan wasan Senegal a wasan neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika da ci 2-0 2021 a kan Guinea Bissau a ranar 11 ga watan Nuwamban 2020.[4]

Ƙididdigar sana'a gyara sashe

Kulob gyara sashe

As of match played 15 February 2023
Bayyanar da burin ta kulob, kakar da gasar
Kulob Kaka Kungiyar Kofin kasa Kofin League Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa
Pau FC 2018-19 Championnat National 33 4 2 0 - - - 35 4
2019-20 23 4 5 1 - - - 35 4
Jimlar 56 8 7 1 - - - 63 9
Paris FC 2020-21 Ligue 2 32 4 1 1 - - - 33 5
2021-22 32 7 1 3 - - - 33 10
2022-23 5 0 - - - - 5 0
Jimlar 69 11 2 4 - - - 71 15
Pafos 2022-23 Sashen Farko na Cyprus 16 4 2 1 - - - 18 5
Jimlar sana'a 141 23 11 6 1 0 0 0 0 0 152 29

Girmamawa gyara sashe

Senegal

  • Gasar Cin Kofin Afirka: 2021

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe