Michel Platini (An haife shi a shekara ta 1955 a garin Jœuf, a ƙasar Faransashya kasance ɗan wasan ƙwallon ƙafa na ƙasar Faransa. Ya buga wasan ƙwallo ma Ƙungiyar ƙwallon ƙasar Faransa daga shekara ta 1976 zuwa shekara ta 1987.

Michel Platini
president (en) Fassara

26 ga Janairu, 2007 - 8 Oktoba 2015
Lennart Johansson (en) Fassara - Aleksander Čeferin (en) Fassara
Rayuwa
Cikakken suna Michel François Platini
Haihuwa Jœuf (en) Fassara, 21 ga Yuni, 1955 (69 shekaru)
ƙasa Faransa
Harshen uwa Faransanci
Ƴan uwa
Mahaifi Aldo Platini
Yara
Karatu
Harsuna Faransanci
Italiyanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa, sports official (en) Fassara da association football manager (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  A.S. Nancy-Lorraine (en) Fassara1972-197918198
France national amateur football team (en) Fassara1973-1975
France Olympic football team (en) Fassara1975-1976
  France national under-21 association football team (en) Fassara1975-197630
  France men's national association football team (en) Fassara1976-19877241
  AS Saint-Étienne (en) Fassara1979-198210458
  Juventus FC (en) Fassara1982-198714768
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 74 kg
Tsayi 179 cm
Kyaututtuka
IMDb nm1177672
Michel
Michael

HOTO

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.