Mbaye Badji
Mbaye Badji (an haife shi 25 ga watan Fabrairun 1976) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal mai ritaya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya. Ya buga wa, da sauransu, AS Salé a Moroccan Botola, Sakaryaspor a Turkish Super Lig da Al-Wadha a UAE Pro League.
Mbaye Badji | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Senegal, 25 ga Faburairu, 1976 (48 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Badji yana cikin tawagar ƙwallon ƙafa ta Senegal a gasar cin kofin Afrika ta shekarar 2000, ya bayyana a wasanni 3,[1] ciki har da rashin nasarar da Najeriya ta yi a wasan kusa da na ƙarshe.[2] Har ila yau, Badji ya bayyana a wasanni biyu na neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA na shekarar 2002[3] da kuma wasan neman tikitin shiga gasar cin kofin Afrika na shekarar 2002.[4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.rsssf.org/tables/00a-det.html
- ↑ http://news.bbc.co.uk/2/hi/sport/football/africa/cup_of_nations/cup_news/633126.stm
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2012-10-17. Retrieved 2023-03-20.
- ↑ https://www.rsssf.org/intldetails/2001af.html