Manipur
Manipur jiha ce, da ke a Arewa maso Gabashin ƙasar Indiya. Tana da yawan fili kimanin kilomita arabba’i 22,327 da yawan jama’a 2,855,794 (in ji ƙidayar shekarar 2011). Jihar tarayyar Indiya ce daga shekara ta 1972. Babban birnin jihar Imphal ne. Najma Heptulla shi ne gwamnan jihar. Jihar Manipur tana da iyaka da jihohin uku (Nagaland da Arewa, Mizoram a Kudu da Assam a Yamma) da ƙasar ɗaya (Myanmar a Gabas).
Manipur | |||||
---|---|---|---|---|---|
मणिपुर (hi) | |||||
| |||||
| |||||
Suna saboda | pearl (en) | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƙasa | Indiya | ||||
Babban birni | Imphal (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 2,855,794 (2011) | ||||
• Yawan mutane | 127.91 mazaunan/km² | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 22,327 km² | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Ƙirƙira | 1972 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Majalisar zartarwa | Manipur Legislative Assembly (en) | ||||
Gangar majalisa | Manipur Legislative Assembly (en) | ||||
• Shugaban ƙasa | La Ganesan (en) | ||||
• Chief Minister of Manipur (en) | Nongthombam Biren Singh (en) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
UTC+05:30 (en)
| ||||
Lamba ta ISO 3166-2 | IN-MN | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | manipur.gov.in |
Hotuna
gyara sashe-
Bakin Teku, Manipur
-
Manipur State Museum
-
Gidan adana kayan Tarihi, Manipur
-
Babbar kofar shiga Jami'ar Manipur
-
Imphal, Manipur
-
Tarin yan mata daga Imphal, Manipur
-
Dutsunan Langol, Manipur Indiya
-
Cheiraochingkaba
-
The tableau of Manipur passes through the Rajpath, on the occasion of the 68th Republic Day Parade 2017, in New Delhi on January 26, 2017
-
Manipur Monsoon
-
Gadar Barak, Manipur