Mamadou Ba (an haife shi 8 ga watan Mayun 1985) ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal mai ritaya wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida. Ya samu damar buga wa tawagar ƙasar Senegal wasa ɗaya, ya lashe gasar Ligue 1 ta Senegal a shekarar 2010 tare da ASC Jaraaf, sannan kuma ya taka leda a gasar Firimiya a lokacin da ya shafe shekaru 13 da ƙungiyoyi biyar.

Mamadou Ba
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 8 Mayu 1985 (38 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
ASC Diaraf (en) Fassara2006-2012
  Senegal national association football team (en) Fassara2009-
U.D. Oliveirense (en) Fassara2012-2014110
Boavista F.C. (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Nauyi 86 kg
Tsayi 198 cm

Aikin koyarwa gyara sashe

Bayan ya yi ritaya a matsayin ɗan wasa, Ba ya ci gaba da zama a Portugal kuma ya koma koci. A cikin watan Maris ɗin 2021, an sanar da shi a matsayin kocin mai tsaron gida na Pedras Rubras, yana fafatawa a Divisão de Elite na Hukumar ƙwallon Ƙafa ta Porto. Ya ciyar da lokacin 2021 – 22 a waccan rawar a kan ma’aikatan manajan Mário Seara.

Rayuwa ta sirri gyara sashe

Biyu daga cikin ƴan uwan Ba suma sun buga wasan ƙwallon ƙafa: Abdoulaye da Pape Samba Ba sun sami damar buga wa tawagar ƙasar Senegal wasa.

Girmamawa gyara sashe

ASC Jaraaf

  • Senegal Ligue 1 : 2010
  • Senegal FA Cup : 2008, 2009

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Mamadou Ba at BDFutbol
  • Mamadou Ba at FBref.com
  • Mamadou Ba at ForaDeJogo (archived)
  • Mamadou Ba at Global Sports Archive
  • Mamadou Ba at WorldFootball.net