Amadou Makhtar N'Diayé (an haife shi ranar 31 ga watan Disambar 1981) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya .

Makhtar N'Diaye
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 31 Disamba 1981 (42 shekaru)
ƙasa Senegal
Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Stade Rennais F.C. (en) Fassara1999-2005587
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2001-2002160
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2002-2002140
CS Sedan Ardennes (en) Fassara2003-2004241
  Yverdon-Sport FC (en) Fassara2005-2006210
Rangers F.C.2006-200730
La Vitréenne FC (en) Fassara2011-2013
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Ya buga wa ƙasarsa wasanni goma sha huɗu a matakin ƙasa da ƙasa a cikin shekarar 2002, musamman shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA ta 2002.

An fara gwajin N'Diayé a kulob ɗin Rangers na Scotland, wanda tsohon kocinsa na Rennes Paul Le Guen ya jagoranta, a tsawon lokacin rani na 2006, kuma ya haɗe da su a rangadinsu na Afirka ta Kudu, kafin a sanya hannu kan kwangilar shekara guda bayan ban sha'awa. N'Diaye ya buga wa ƙasarsa wasa sau 14 kuma yana taka leda a matakin koli. N'Diaye shima yayi gwajin rashin nasara tare da Grimsby Town a cikin shekara ta 2005.

N'Diayé ya bar Rangers a ƙarshen kakar wasa ta 2006–07 bayan ya kasa samun sabon kwantaragi. Bai buga wasa ko ɗaya ba ƙarƙashin sabon koci Walter Smith. Ya taɓa bugawa Stade Rennais da CS Sedan Ardennes a Faransa da Yverdon-Sport FC a Switzerland.

Dundee ya ɗauki N'Diayé a matsayin mai gwaji a lokacin rani na 2008 yayin balaguron kaka na Ingila. Duk da haka, sun sauke sha'awar ɗan wasan bayan ya karya hannunsa a wasan da Bradford City.[1]

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Makhtar N'Diaye at Soccerbase
  • Amadou N'Diaye Maktar – French league stats at LFP – also available in French
  • Amadou Makhtar N'Diaye at National-Football-Teams.com

Samfuri:Navboxes