Luigi Arisio
Luigi Arisio (25 Maris 1926 - 29 ga watan Satumba 2020) ya kasan ce ɗan siyasan Italiya ne.
Luigi Arisio | |||
---|---|---|---|
8 ga Yuli, 1983 - 1 ga Yuli, 1987 | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Torino, 25 ga Maris, 1926 | ||
ƙasa | Italiya | ||
Harshen uwa | Italiyanci | ||
Mutuwa | Torino, 29 Satumba 2020 | ||
Karatu | |||
Harsuna | Italiyanci | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | Italian Republican Party (en) |
Farkon rayuwa
gyara sasheAn haifi shi a ranar 25 Maris 1926 a Turin. A lokacin da yake aiki tare da Fiat, Arisio ya kafa rukuni ga ma'aikatan gudanarwa na kamfanin a shekarar 1974. A ranar 14 ga Oktoba Oktoba 1980, Arisio ya jagoranci zanga-zangar adawa da yajin aikin da ƙungiyar ma'aikata ma'aikata suka shirya. Utedarshen yajin aiki na kwanaki 35 an danganta shi ga wannan aikin, wanda aka ɗauka a matsayin lokaci mai tasiri a cikin tarihin kwadagon Italiya. Arisio ya yi aiki sau ɗaya a matsayin memba na Majalisar Wakilai daga 1983 zuwa 1987, yana wakiltar Jamhuriyar Republican ta Italiya. Yunkurinsa na sake zaben bai yi nasara ba.
Arisio ya mutu a ranar 29 Satumba 2020, yana da shekaru 94.