Louis Farrakhan (/ ˈfɑːrəkɑːn /; an haife shi Louis Eugene Walcott; 11 ga Mayu, 1933) shugaban addinin Amurka ne wanda ke jagorantar al'ummar Islama (NOI), ƙungiyar baƙar fata ta ƙasa. Farrakhan ya yi fice saboda jagorancinsa na 1995 Million Man Maris a Washington, D.C. da kuma maganganun kyamar Yahudawa da wariyar launin fata.[1][2]

Louis Farrakhan
Rayuwa
Cikakken suna Louis Eugene Walcott
Haihuwa The Bronx (en) Fassara, 11 Mayu 1933 (90 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Mazauni Kenwood (en) Fassara
Ƙabila Afirkawan Amurka
Ƴan uwa
Abokiyar zama Khadijah Farrakhan  (12 Satumba 1953 -
Yara
Karatu
Makaranta Boston Latin School (en) Fassara
Boston English High School (en) Fassara
Winston-Salem State University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a mawaƙi, civil rights advocate (en) Fassara, religious servant (en) Fassara, ɗan jarida, ɗan siyasa, violinist (en) Fassara, anti-vaccine activist (en) Fassara, Muslim minister (en) Fassara da black supremacist (en) Fassara
Kyaututtuka
Kayan kida goge
murya
Imani
Addini Musulunci
IMDb nm0268093

Nazari gyara sashe

  1. https://archive.org/details/blackmuslimsinam00linc_0
  2. https://www.splcenter.org/hatewatch/2011/06/07/black-supremacist-nation-islam-pushes-white-dominated-scientology
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.