Leylâ Erbil (1931 - 19 July 2013) marubuciya ce ƴar Turkiyya.

Leylâ Erbil
Rayuwa
Haihuwa Istanbul, 12 ga Janairu, 1931
ƙasa Turkiyya
Harshen uwa Turkanci
Mutuwa Istanbul, 19 ga Yuli, 2013
Makwanci Zincirlikuyu Cemetery (en) Fassara
Karatu
Makaranta Istanbul University (en) Fassara
Harsuna Turkanci
Sana'a
Sana'a marubuci
Muhimman ayyuka Q120271286 Fassara
Artistic movement ƙagaggen labari
Gajeren labari
essay (en) Fassara
Leylâ Erbil

Farkon rayuwa gyara sashe

An haifi Leylâ Erbil a Istanbul . Ta kammala karatunta na makarantar sakandare a Istanbul kuma ta sami shiga Sashen Harshen Turanci da Adabin Turanci na Jami'ar Istanbul. Ta yi aure a shekarar da ta gabata a makaranta kuma ba ta kammala jami'a ba. Ta zauna a Ankara da Izmir, sannan ta dawo Istanbul a shekarar 1961.

Ta fara aikin rubuce-rubuce ne a matsayinta na marubuciya. Bayan 1971, ita ma ta rubuta litattafai.

Leylâ Erbil ta kasance wandda ta ƙirƙiro Ƙungiyar Artan wasa ta Turkiyya da ƙungiyar Marubuta ta Turkiyya. Ta kasance memba na PEN International da ƙungiyar Ma'aikata ta Turkiyya.

Ta mutu a Asibitin Or-Ahayim Balat, Fatih, Istanbul a ranar 19 ga Yulin 2013.

Manazarta gyara sashe