Leighton Baines (an haife shi a shekara ta 1984) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila.

Leighton Baines
Rayuwa
Cikakken suna Leighton John Baines
Haihuwa Kirkby (en) Fassara, 11 Disamba 1984 (40 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Wigan Athletic F.C. (en) Fassara2002-20071454
  England national under-21 association football team (en) Fassara2004-2007161
Everton F.C. (en) Fassara2007-ga Yuli, 202034829
  England men's national association football team (en) Fassara2010-2015301
 
Muƙami ko ƙwarewa fullback (en) Fassara
Nauyi 74 kg
Tsayi 170 cm
Leighton Baines, 2014
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.