Kwalejin Kimiyya da Fasaha, Kaura-Namoda

Kwalejin Kimiyya da Fasaha, Namoda na garin Kaura-Namoda, Jihar Zamfara, Najeriya.[1]

Kwalejin Kimiyya da Fasaha, Kaura-Namoda
Bayanai
Iri polytechnic (en) Fassara
Ƙasa Najeriya
Harshen amfani Turanci
Tarihi
Ƙirƙira 1983
fedponam.edu.ng

An kafa ta ne a watan Yunin 1983 ta Shugaba Shehu Shagari, kuma tana da ɗalibai sama da 5,000.[2] Kwalejin Fasaha ta sami karbuwa daga Hukumar Kula da Fasaha ta Kasa.[3][4] tana ba da darussan cikakken lokaci da na lokaci-lokaci a Fasaha, Kimiyyar Aiki, Kasuwanci da Gudanarwa, wanda ke haifar da Diplomas na ƙasa da Babban Diplomas na ƙasa.[5] Polytechnic ita ce kawai babbar makarantar ilimi a cikin garin 300,000.[6]

A watan Nuwamba na 2009, Gidauniyar Ci gaban Ƙasashen Duniya ta Afirka ta sanya hannu kan yarjejeniyar fahimtar juna don bayar da tallafin kuɗi don haɓaka kayan aikin.[7]

Mafarkin Kwalejin

gyara sashe

Kwalejin na da burin zama Ƙungiya da ta himmatu wajen samar da ingantaccen ɗan adam don dogaro da kai da ci gaban ƙasa baki ɗaya.[2]

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin kwalejojin kimiyya a Najeriya
  • Ilimi a Najeriya

Manazarta

gyara sashe
  1. Nigeria, Media (2018-02-06). "Polytechnics In Nigeria With State & Location". Media Nigeria (in Turanci). Archived from the original on 2021-06-03. Retrieved 2021-06-04.
  2. 2.0 2.1 "List of Courses Offered at Federal Polytechnic, Kaura Namoda". Nigerian Scholars (in Turanci). 2018-01-12. Retrieved 2021-05-19.
  3. EDU. "Federal Polytechnics". FEDERAL MINISTRY OF EDUCATION (in Turanci). Retrieved 2021-06-04.
  4. "Current List Of (NUC) Approved Polytechnics in Nigeria". Latest JAMB News | All Nigerian Universities News (in Turanci). Archived from the original on 2021-06-02. Retrieved 2021-06-04.
  5. "Welcome". Federal Polytechnic, Kaura Namoda. Retrieved 2010-03-21.[permanent dead link]
  6. MIKE JIMOH (March 7, 2010). "Kaura Namoda: Two mystery trees and magical river". Daily Sun. Archived from the original on March 7, 2010. Retrieved 2010-03-21.
  7. "AFYIDEF'S 2009 ANNUAL REPORT". Africa Youths International Development Foundation. Retrieved 2010-03-21.[permanent dead link]

Hanyoyin waje

gyara sashe