Kwalejin Jami'ar Soja ta Benghazi

Kwalejin Jami'ar Soja ta Benghazi wata makarantar soja ce a Benghazi a Libya .[1]

Kwalejin Jami'ar Soja ta Benghazi
Bayanai
Iri military academy (en) Fassara
Ƙasa Libya
Mulki
Hedkwata Benghazi
Tarihi
Ƙirƙira 1957
  • Muammar Gaddafi - shugaban Libya (1969-2011), Jagora mai suna Brotherly kuma Jagora na juyin juya halinJagoran ɗan'uwa da Jagoran juyin juya halin
  • Khalifa Haftar - Field Marshal, kwamandan Sojojin Kasa na LibyaSojojin Ƙasar Libya
  • Abdessalam Jalloud - Firayim Minista na Libya (1972-1977)
  • Abu-Bakr Yunis Jabr - Ministan Tsaro na Libya (1970-2011)
  • Khweldi Hameidi - Janar na Libya, Sakatare Janar na Ƙungiyar Jama'ar Libya
  • Abdel Moneim al-Houni - Ministan Cikin Gida na Libya (1972-1974), Ministan Harkokin Waje na Libya (1974-1975), wakilin Libya a Ƙungiyar Larabawa
  • Mohammed Najm - Ministan Harkokin Waje na Libya (1970-1972)
  • Bashir Saghir Hawadi - Babban Alkalin Kotun Jama'ar Libya (1970), Babban Sakatare na Tarayyar Socialist ta LarabawaƘungiyar Socialist ta Larabawa
  • Umar Muhayshi - Ministan kudi na Libya (1970), Babban Lauyan Kotun Jama'ar Libya, Ministan Shirye-shiryen
  • Mustafa Kharoubi - Mataimakin shugaban ma'aikata, shugaban leken asiri na soja

Bayanan da aka ambata

gyara sashe
  1. Pargeter, Alison (31 July 2012). Libya: The Rise and Fall of Qaddafi. ISBN 978-0300139327.