Khassimirou Diop (an haife shi a ranar 28 ga watan Disamba shekara ta 1986) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ƙaramin koci ne, kuma har yanzu ya yi rajista don taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya, tare da ƙungiyar Cholet B ta Faransa.

Khassimirou Diop
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 28 Disamba 1986 (37 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  F.C. Nantes (en) Fassara2006-201150
Aviron Bayonnais FC (en) Fassara2009-2009
USJA Carquefou (en) Fassara2009-2010
UJA Maccabi Paris Métropole (en) Fassara2011-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Sana'a gyara sashe

Diop ya isa Faransa yana da shekaru 13, kuma ya shiga cibiyar horar da FC Nantes . Ya fara buga wasansa na farko a matakin kwararru na Nantes a matsayin wanda ya maye gurbin rabin na biyu a wasan Ligue 1 da Sochaux a ranar 14 ga watan Oktoba shekara ta dubu biyu da goma sha shida 2016. [1] [2]

Bayan ya bar Nantes ya taka leda a mataki na hudu tare da UJA Alfortville da JA Drancy kafin ya shiga SO Cholet a mataki na biyar. Ya kasance wani ɓangare na ƙungiyar Cholet wanda ya sami ci gaba daga Championnat de France Amateur 2 a cikin 2015 da Championnat de France Amateur 2 a cikin 2017. Yanzu mai horar da 'yan wasan U10 a Cholet, duk da cewa bai taka leda ba tun da farko tun daga watan Mayu 2018 ya kasance a shirye don a kira shi, kamar yadda ya faru a watan Nuwamba 2020. [1]

Manazarta gyara sashe

  1. 1.0 1.1 "Entretien avec... Khassimirou Diop, Éducateur U10" (in Faransanci). SO Cholet. 18 November 2020.
  2. "Nantes vs. Sochaux 0-2". Soccerway. 14 October 2006.