Kasuwar Masoya Abinci
Kasuwar Lover's Market sarkar babban kanti ce ta Afirka ta Kudu wacce ke gudanar da shagunan sayar da kayan marmari da kantuna masu dacewa a Kudancin Afirka.[1] Kamfanin memba ne na Ƙungiyar Franchise na Afirka ta Kudu. Ya zuwa 2022, akwai shaguna sama da 300 a Afirka ta Kudu, 2 a Botswana da 3 a Namibiya.[2]
Kasuwar Masoya Abinci | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | supermarket chain (en) , kamfani da brick and mortar (en) |
Masana'anta | retail (en) |
Ƙasa | Afirka ta kudu |
Ƙaramar kamfani na | |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1993 |
|
Tarihi
gyara sasheAn kafa kamfanin a cikin 1993 a matsayin kantin ' ya'yan itace & Veg City guda ɗaya a Access Park, rukunin masana'anta a cikin yankin Kenilworth na Cape Town.[3] An canza hanyar fita daga kasuwancin da ke gudana, The Carrot King, zuwa kantin 'ya'yan itace & Veg City.
An kafa Kasuwar Masu Ƙaunar Abinci ta 'yan'uwa Brian da Mike Coppin, waɗanda mahaifinsu ya kasance Daraktan OK Bazaars, sarkar dillalan da Kamfanin Shoprite ya samu a 1997.[4] Lokacin da aka bude, kamfanin ya samo kayayyakinsa kai tsaye daga manoma da kasuwannin kananan hukumomi tare da sanya musu farashi mai tsanani domin su yi girma a kasuwa yayin da suke fafatawa da manyan kantunan sayar da kayayyaki.
A shekara ta 1995, wani da yake son yin wani shago a Port Elizabeth ya zo wa ’yan’uwa, kuma aka buɗe kantin sayar da hannun jari na farko. Franchises a Gabashin London, Durban, Bloemfontein, da Pretoria sun biyo baya. Kamfanin ya buɗe kantin sayar da shi na farko a Johannesburg a cikin 1999. [3]
A cikin 2012, Kasuwar Masu Ƙaunar Abinci ta faɗaɗa tayin ta don haɗa abubuwan da ba abinci ba kuma ta sanar da cewa za ta canza duk kantunan Fruit & Veg City zuwa alamar Kasuwar Mai Ƙaunar Abinci. A cikin 2014, kamfanin ya sanar da cewa zai fara sayan kayayyaki a cikin nau'ikan kayan abinci da yawa daga dillalan Burtaniya Waitrose . [5]
A cikin 2015, kamfanin ya sami R 760 miliyan zuba jari daga kunno kai kasuwa mai saka jari Actis, kamfanin ta Shugaba, Brian Coppin, ya bayyana cewa kamfanin ya janyo hankalin Actis' tarihin aiki tare da iyali-mallakar kasuwanci.[6]
Alamomi
gyara sasheHar ila yau, kamfanin yana aiki da shaguna masu dacewa na sa'o'i 24 a ƙarƙashin alamar FreshStop a sama da tashoshin mai na Caltex 200 a fadin Afirka ta Kudu. Hakanan tana siyar da barasa a shagunan sayar da barasa na Kasuwa kusa da zabar kantunan Masoyan Abinci [7] kuma tana gudanar da gidajen cin abinci irin na cafeteria a wuraren cin abinci na Lover's Eatery.[8]
Abokan hulɗa
gyara sasheKasuwar Masu Ƙaunar Abinci tana karɓar wasu samfuranta daga kamfanin Cape Roasters na Afirka ta Kudu kuma tana samar da shagunan ta FVC International Archived 2023-05-21 at the Wayback Machine, kamfanin shigo da kaya na Afirka ta Kudu. [7]
Sarkar kofi na Afirka ta Kudu Kamfanin Coffee na Seattle yana da kantuna a Kasuwar Ƙaunar Abinci da shagunan FreshStop a duk faɗin ƙasar.[9]
Kasuwar Masu Ƙaunar Abinci tana da haɗin gwiwa tare da bankin Afirka ta Kudu ABSA, ta yadda abokan cinikin ABSA za su iya samun kuɗin kuɗi ta hanyar amfani da debit da katunan kiredit ɗin su a shagunan masu son Abinci.[10]
Nassoshi
gyara sashe- ↑ "Food Lover`s Market". The Franchise Association of South Africa. Retrieved 2019-05-19.
- ↑ "Food Lover's Market: Find a Store Near you!". Food Lover's Market (in Turanci). Retrieved 2022-09-11.
- ↑ 3.0 3.1 Pitman, J (2009-11-10). "Fruit & Veg City: Michael And Brian Coppin". Entrepreneur Magazine. Archived from the original on 2017-11-19. Retrieved 2019-05-19.
- ↑ "Our Story". The Shoprite Group. Retrieved 2019-05-19.
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedWaitrose Expansion
- ↑ "R760m investment boost for Food Lover's Market". Fin24. 2015-12-05. Retrieved 2019-05-19.
- ↑ 7.0 7.1 "Out Story". Food Lover's Market. Archived from the original on 2019-03-28. Retrieved 2019-05-19.
- ↑ Roxy. "The Newest Food Lover's Eatery in Braamfontein". Food Lover's Market. Archived from the original on 2019-08-12. Retrieved 2019-05-19.
- ↑ "Who we are". Seattle Coffee Company. Retrieved 2019-05-19.
- ↑ "Food Lover's Market". ABSA. Retrieved 2019-05-19.