Kasuwanci
Kasuwanci hanya ce ta saye da sayarwa a tsakanin mutane.
Ma`ana Gyara
Kasuwanci yana nufin duk wani aiki da ke samar da kuɗin shiga. A ma'anar zamani, kasuwanci shine tattalin arziƙin ƙungiya ('yan kasuwa, ɗan kasuwa) a cikin yanayin kasuwa da nufin samar da kuɗin shiga ta hanyar saye da siyar da kaya, ayyuka ko aiyuki.Sannan kasuwanci na nufin saye da sayarwa.
Tsarurruka Gyara
- Wani lokaci ana ganin kasuwanci a matsayin daidai da harkar kasuwanci, watau ayyukan himma na 'yan ƙasa da ƙungiyoyinsu, waɗanda aka gudanar bisa tushen' yanci da nufin samun riba, ɗauke da wani haɗari da alhakin dukiya.
- Kasuwanci kuma tsari ne na alakar tsakanin mahalarta, wadanda suka hada da: ‘yan kasuwa, ko‘ yan kasuwa, watau 'yan ƙasa waɗanda ke aiwatar da ayyuka cikin kasadarsu da tattalin arziki da haƙƙin doka. A yayin gudanar da ayyukansu, suna shiga dangantaka da junan su, haka kuma tare da sauran mahalarta kasuwanci, suna samar da yanayin kasuwancin su; - masu amfani da kayayyakin da 'yan kasuwar ke samarwa. Waɗannan na iya zama ɗayan citizensan ƙasa, da kuma ƙungiyoyin su: ƙungiyoyi, gama kai, ƙungiyoyi. Dalilin ayyukansu shine siyan kayayyaki da aiyuka, gami da kulla alaƙa da masana'antun bisa fa'idodin juna.
- Har ila yau mahalarta kasuwancin sun haɗa da yan kasuwa da ƙungiyoyin su. A lokaci guda, don ɗan kasuwa, ribar ma'amalar za ta ƙayyade kuɗin shiga na ƙarshe na kamfanin, kuma ga ma'aikaci mai yawa - kuɗin shiga na mutum da aka karɓa don aikin da aka yi. Bugu da kari, hukumomin gwamnati da cibiyoyi suna cikin huldar kasuwanci. Suna aiwatar da shirye-shiryen ƙasa gaba ɗaya don biyan bukatun citizensan ƙasa, kuma suna aiwatar da ayyukan ƙa'idodin kasuwanci.
- Ana iya kallon kasuwanci azaman tsarin tare da keɓaɓɓun kaddarorin: - amfaninsu. Yana nufin cewa wani shugabanci yana tattare da kowane yanki na kasuwancin, watau samun riba; - mutunci. Wannan ƙa'idar tana nufin cewa kasuwancin yana kasancewa a duk yankuna inda makasudin shine haɓaka riba. Kasuwanci wani nau'in yanayi ne wanda ya haɗu da kuɗi, kasuwanci, gudanarwa, doka; - rashin daidaituwa. Wannan ƙa'idar tana nufin cewa kasuwanci yana ƙunshe da sabani tsakanin abubuwansa: masu kerawa da masu sayayya, ma'aikata da entreprenean kasuwa, da dai sauransu. Waɗannan rikice-rikicen dalilai ne na ci gaban kasuwanci, ƙarfafa mutuncinsa; - aiki yana nuna cewa kasuwanci tsari ne na zamantakewar jama'a wanda ke haɗuwa da halartar.[1]
Ana bayyana ayyukansu cikin wadataccen mutum da zamantakewar rayuwa, matsayin rayuwa.