Kalvin Mark Phillips (an haife shi a ranar 2 ga watan Disamba na shekara ta 1995) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Ingila wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida na kulob din Premier League West Ham United, a aro daga Manchester City, da kuma tawagar Ingila.

Kalvin Phillips
Rayuwa
Cikakken suna Kalvin Mark Phillips
Haihuwa Leeds, 2 Disamba 1995 (28 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Harshen uwa Turanci
Karatu
Makaranta The Farnley Academy (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Leeds United F.C.2014-202221413
  England men's national association football team (en) Fassara2020-311
Manchester City F.C.2022-unknown value160
West Ham United F.C. (en) Fassara26 ga Janairu, 2024-ga Yuni, 202480
Ipswich Town F.C. (en) Fassaraga Augusta, 2024-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 4
Nauyi 72 kg
Tsayi 178 cm
Kalvin Phillips
Kalvin Phillips

Wanda ya kammala karatu a makarantar Leeds United, Phillips ya fara buga wasan farko a shekarar 2015. A cikin kakar 2019-20, ya kasance memba na ƙungiyar Leeds wanda Marcelo Bielsa ya horar da shi wanda ya lashe gasar zakarun Turai. Phillips ya sanya hannu a Manchester City a 2022 kuma ya lashe Gasar cin kofin Premier ta 2022-23, gasar cin kofen FA ta 2022-22, da kuma gasar zakarun Turai ta 2022-23 a kakar wasa ta farko tare da kulob din.[1]

Phillips ya fara buga wasan farko na kasa da kasa a tawagar Ingila a shekarar 2020, kuma ya kasance daga cikin tawagar Ingila da ta kammala a matsayin masu cin gaba a UEFA Euro 2020, kuma ta taka leda a Gasar Cin Kofin Duniya ta FIFA ta 2022.[2]

Rayuwa ta farko

gyara sashe

haifi Kalvin Mark Phillips a ranar 2 ga Disamba 1995  a Leeds, West Yorkshire.  Ya halarci Kwalejin Farnley a lokacin makarantar sakandare. Phillips na ɗaya daga cikin yara huɗu kuma ya girma cikin talauci yayin da mahaifiyarsa ke aiki da ayyuka biyu kuma mahaifinsa yana cikin kurkuku.

Manazarta

gyara sashe