Ikechukwu Kalu
Ikechukwu Kalu (an haife shi ranar 18 ga watan Afrilun alif 1984 a Kaduna) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda yake taka leda a matsayin ɗan wasan gaba. Sunansa Ikechukwu, yana nufin "Ikon Allah".[1]
Ikechukwu Kalu | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Country for sport (en) | Najeriya |
Shekarun haihuwa | 18 ga Afirilu, 1984 |
Wurin haihuwa | Jahar Kaduna |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Ataka |
Work period (start) (en) | 2000 |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Aikin ƙwallon ƙafa
gyara sasheYa fara aikinsa a Jasper United da ke Najeriya. UC Sampdoria ya sanya hannu a lokacin bazara ta shekarar 2002. Bayan ya buga kakar wasa ɗaya a Genoa, AC Milan ta rattaɓa hannu da shi a lokacin rani na shekarar 2003 a cikin tayin haɗin gwiwa na Yuro miliyan 1, kuma ya ga Luca Antonini ya koma gaba da gaba a yarjejeniyar mallakar haɗin gwiwa (na Yuro miliyan 2),[2] kuma ta aike shi. a kan aro zuwa Pisa da Chiasso. Ya zira ƙwallaye 28 a wasanni 44 a cikin kakar wasa biyu a rukuni na biyu na Switzerland, wanda ya ga Sampdoria ya tuna da shi a lokacin rani na shekarar 2007. Ya fara wasansa na farko a Seria A ranar 10 ga watan Nuwamban 2007 da Empoli FC.[3]
A cikin watan Yunin 2008, Sampdoria ta sayi Kalu daga Milan kan Yuro 250,000 kuma tare da haɗin gwiwa ta sanya hannu kan Paolo Sammarco kan wani Yuro miliyan 2.5.[4] Daga nan sai Kalu ya sayar wa AC Bellinzona ta Switzerland kan Yuro 400,000. [5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Ikechukwu - Nigerian.Name". www.nigerian.name (in Turanci). Retrieved 2018-05-14.
- ↑ AC Milan Spa 2006 Annual Report Archived 2011-04-25 at WebCite (in Italian)
- ↑ "Profile of Ikechukwu Kalu: Info, news, matches and statistics | BeSoccer". www.besoccer.com (in Turanci). Retrieved 2022-03-05.
- ↑ "AC Milan Group 2008 Annual Report" (PDF). AC Milan (in Italian). April 2009. Archived from the original (PDF) on 14 May 2013. Retrieved 11 June 2011.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ U.C. Sampdoria SpA bilancio (financial report and accounts) on 31 December 2008 (in Italian), PDF purchased from Italian CCIAA
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Nigerianplayers.com bayanin martaba
- profile.ch (in German)
- Bayanin AC Bellinzona Archived 2023-04-20 at the Wayback Machine (in Italian)
- Ikechukwu Kalu at Soccerway