Ibrahim Koné
Ibrahim Koné (an haife shi ranar 5 ga watan Disamba, 1989). ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Guinea wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida ga Hibernians da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Guinea.[1]
Ibrahim Koné | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Abidjan, 5 Disamba 1989 (34 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ivory Coast | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 83 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 190 cm |
Sana'a/Aiki
gyara sasheAn haife shi a Abidjan, Kone ya fara aikinsa tare da CF Excellence[2] kuma ya koma AS Odienné a ƙasarsa ta Ivory Coast. A watan Janairu 2008, ya yi wasa na makonni da yawa tare da Rosenborg BK a Trondheim kuma yana tare da waɗanda ke sansanin horo a Gran Canaria.[3] A ranar 19 ga watan Yuli 2008, ya bar AS Odienné kuma ya shiga cikin gwaji Paris Saint-Germain,[4] amma daga baya ya sanya hannu kan Boulogne[5] na Amurka.
Kone ya fara buga wasansa na farko a ranar 23 ga Satumba 2009 da Paris Saint-Germain a gasar Coupe de la Ligue. Ya buga dukkan mintuna 90 a filin wasa.
Ayyukan kasa
gyara sasheKone ya wakilci Ivory Coast a gasar Toulon 2007 kuma an zabe shi a matsayin mai tsaron gida mafi kyau.[6] kuma ya kasance mai tsaron baya a 2005 FIFA U-17 World Championship a Peru.[7]
Na zuriyar Guinea, Kone ya karɓi kira don wakiltar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Guinea a ranar 25 ga Afrilu 2018.[8]
Kididdigar sana'a/Aiki
gyara sasheƘasashen Duniya
gyara sashe- As of matches played on 14 July 2019[9]
tawagar kasar Guinea | ||
Shekara | Aikace-aikace | Buri |
---|---|---|
2018 | 1 | 0 |
2019 | 4 | 0 |
Jimlar | 5 | 0 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ Ibrahim Koné at National-Football-Teams.com
- ↑ Les représentants africains".
- ↑ Myren, Thomas. "Rosenborg Web-English: News". www.rosenborg.info
- ↑ PSG – Ibrahim Koné à l'essai Archived 2009-09-01 at the Wayback Machine
- ↑ Ibrahim Koné prolonge d'un a [permanent dead link
- ↑ Tournoi Espoirs de Toulon 2007". www.rsssf.com
- ↑ Côte d'Ivoire–Peru 2005". Archived from the original on October 18, 2007
- ↑ Guinée : après Seka, 3 nouveaux binationaux disentoui-Afrik-foot.com: l'actualité du football africain". www.afrik-foot.com
- ↑ Samfuri:NFT
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Ibrahim Koné at Soccerway
- Ibrahim Koné at L'Équipe Football (in French)